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YALIYOJIRI KATIKA UFUNGUZI
WA MASHINDANO YA MICHEZ0O
YA UMITASHUMTA NA UMISSETA
MTWARA

8 Juni, 2021



TIMU A MIKOA ZIKIINGIA KATIKA UWANJA WA NANGWANDA
SIJAONA KWA AJIL]I YA UFUNGUZI WA MASHINDANO HAYO
YALIYOFUNGULIWA RASMI NA WAZIRI MKUU WA JAMHURI
YA MUUNGANO WA TANZANIA, MHE. KASSIM MAJALIWA.
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MGENI RASMI MHE. KASSIM MAJALIWA AKIWASILI
KATIKA UWANJA WA NANGWANDA BAADA YA
KUPOKELEWA NA MKUU WA MKOA MHE. BRIGEDIA
GEN. MARCO GAGUTI.
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WAZIRI MKUU WA JAMHURI YA MUUNGANO WA
TANZANIA MHE. KASSIM MAJALIWA AKIHUTUBIA
WAKATI WA UZINDUZI WA MASHINDANO HAYO.




NUKUU A WAZIRI MKUU

MHE. KASSIM MAJALIWA - Mtwara

66

Napenda pia kuchukua fursa hii kuendelea kuhimiza wito wa
Mhe. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania alioutoa kuwahimiza wananchi kufanya mazoezi ili
kuepuka magojnwa yasiyo ya kuambukizwa yanayotokana na
mtindo wa maisha tunayoishi. Magojnwa haya yanawagharimu
wahusika fedha nyingi katika matibabu na Taifa kwa ujumla
katika sekta ya afya. Tuendelee kuunda vikundi vya mazoezi
ya ukakamavu (Jogging na matamasha mbalimbali ya
michezo) na kimsingi kujijengea utamaduni wa kufanya
mazoezi mara kwa mara kwa afya zenu.

Nisisitize tena, Wizara zote husika zikae chini kuangalia
Mitaala iliyopo kama inakidhi mahitaji ya sasa na kuchukua
hatua stahiki pale ambapo kutaonekana kuna upungufu.
Ufundishaji wa somo la Elimu kwa Michezo ufanyike kwa
wanafunzi wote na madarasa yote katika Shule za Msingi na
kutoa fursa na kuhamasisha wanafunzi wa Shule za Sekondari
kusoma somo hilo. Hatua hiyo, siyo tu itatuwekea misingi
imara kwa wanamichezo wetu bali itasaidia kupata manufaa
mengine kwa watoto wetu kama vile kujenga moyo wa
kujiamini, ubunifu, mshikamano na umoja wa kitaifa na
kuimarisha afya ya taifa.

MHE. KASSIM MAJALIWA MAJALIWA

Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania



WAZIRI WA HABARI, UTAMADUNI, SANAA
NA MICHEZ0O MHE. INNOCENT L. BASHUNGWA
AKIMKARIBISHA MHE. WAZIRI MKUU
ILI ATOE HOTUBA YA UFUNGUZI.




NUKUU A WAZIRI WA HABARI, UTAMADUNI,
SANAA NA MICHEZO MHE. INNOCENT L.

BASHUNGWA — Mtwara

66

Ili kuwa na uendelevu wa vipaji vinavyovumbuliwa katika
mashindano haya, Wizara katika kutimiza malengo yake
inatarajia kuanzisha kituo maalum cha kuendelezea michezo
(Center of Sports Excellency), katika Chuo Cha Maendeleo ya
Michezo Malya ili kuendeleza vipaji vinavyopatikana. Kwa
kushirikiana na Ofisi ya Rais TAMISEMI na Wizara ya Elimu,
Sayansi na Teknolojia, tunaendelea kufanya tathimini katika
kila mkoa ili kubaini shule zitakazopendekezwa maalum kwa
ajili ya kuendeleza vipaji vitakavyotokana na mashindano
haya.

Ni matarajio yetu kwa kuisimamia michezo hii vizuri, itakuwa
ni chimbuko kubwa la kuvuna vipaji ambavyo vitaendelezwa,
ili kupata wachezaji wenye weledi, watakaochezea timu zetu
za Taifa, lakini pia watakaocheza michezo ya kulipwa, na
kujipatia ajira. Ili kufanikisha hilo, tumealika vyama vyote

vya Michezo vya Kitaifa, pamoja na vilabu, ili kuja kujionea
vipaji katika mashindano haya. Pia tumealika watalaam wa
kuvumbua vipaji (scouters), kutoka Taasisi ya Mbwana
Samata, pamoja na watalaam kutoka Sweden, ili kuja
kuvumbua vipaji.

MHE. INNOCENT LUGHA BASHUNGWA

Waziri wa Habari, Utamaduni, Ssnaa na Michezo.



MHE. DAVID E. SILINDE NAIBU
WAZIRI OFISI YA RAIS TAMISEMI
AKIMKARIBISHA MHE. BASHUNGWA
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NUKUU 2A NAIBU WAZIRI OFISI YA
RAIS TAMISEMI MHE. DAVID E. SILINDE

66

Lengo kuu la michezo hii ni kutekeleza azma ya Serikali ya
kukuza Sekta ya Michezo kwa kuibua, kukuza na kuendeleza
vipaji kupitia wanafunzi mashuleni. Michezo ni sehemu ya
Taaluma hivyo wanafunzi wanapata fursa ya kushindana,
kuibua na kuendeleza vipaji vyao na kujenga Umoja wa
Kitaifa, Upendo na Mshikamano.

- Mtwara

Katika mashindano ya mwaka huu 2021 jumla ya
wanamichezo 3600 kutoka mikoa 26 watashiriki kwenye
michezo ya UMITASHUMTA ambapo michezo 10
itashindanishwa. Kwa upande wa jumla ya wanamichezo
3800 kutoka mikoa 28 ya Tanzania Bara na Tanzania
Zanzibar watashiriki katika michezo ya UMISSETA.

MHE. DAVID ERNEST SILINDE

Naibu Waziri Ofisi ya Rais - TAMISEMI



KATIBU MKUU WA WHUSM DKT. HASSAN
ABBASI AKIFUATILIA MPAMBANO WA SOKA
KATI YA MOROGORO NA MBEYA.
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BAADHI YA WASANI WANAOTUMBUIZA KATIKA
MASHINDANO YA MICHEZO (UMITASHUMTA
& UMISSETA 2021, MTWARA.
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UMITASHUMTA | UMISSETA 2021
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Limedndaliwa na Kitengo cha Mawasiliano Serikalini
Wizara ya Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo
S.L.P 25, 40470 DODOMA, TANZANIA

www.habari.go.tz



