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YALIYOJIRI KATIKA MICHUANO
YA MICHEZ0 MBALIMBALI
YA UMITASHUMTA
MTWARA

o Juni, 2021



NUKUU YA DKT. HASSAN ABBASI KATIBU
MKUU WIZARA YA HABARI, UTAMADUNI,

SANAA NA MICHEZO

66

Tunakusudia kuangalia
michezo inayoweza
kumuandaa kijana kupata
ajira baada ya kumaliza shule.
Michezo ya maigizo ni
miongoni mwa tasnia
inayokua kwa kasi

kubwa hapa nchini
ambayo kama mtoto
akiandaliwa vizuri
ataweza kujiajiri.

DKT. HASSAN ABBASI

Katibu Mkuu Wizara ya Habari,
Utamaduni, Sanaa na Michezo.



NUKUU YA YUSUFU OMARY SINGO
MKURUGENZI WA IDARA YA MAENDELEO

YA MICHEZO NCHINI — Mtwara

66

Kauli mbiu ya mashindano
ya michezo ya UMITASHUMTA
na UMISSETA ya mwaka huu
inayosema “Michezo, Sanaa
na Taaluma kwa Maendeleo
ya Uchumi wa Viwanda”
inasadifu kwa kiasi kikubwa
nia ya Serikali kuimarisha na
kuboresha michezo ili itoe
ajira na kuongeza

pato la taifa.

YUSUFU OMARY SINGO

Mkurugenzi wa Idara ya Maendeleo ya
Michezo nchini



MPIRA WA GOLlI

MCHEZO WA MPIRA WA GOLI UNAOCHEZWA NA WALEMAVU WA
MACHO (WASIOONA) KWA SHULE ZA MSINGI NCHINI UMELETA
HAMASA MPYA KWA WATAZAMAJI NA KUWA MIONGONI MWA
KIVUTIO KIKUBWA KINACHOWAVUTA WADAU MBALIMBALI KUJA
KUTAZAMA MCHEZO HUO UNAOENDELEA KATIKA UKUMBI WA
BENJAMIN MKAPA KATIKA SHULE YA SEKONDARI
YA UFUNDI MJINI MTWARA.













SOKA

WACHEZAJI WA SOKA KUTOKA MIKOA MBALIMBALLI
WAMEONESHA UMAHIRI MKUBWA KATIKA KUSAKATA
KABUMBU HUKU WENGI WAO WAKIONEKANA KUWA

NA VIPAJL
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MPIRA WA WAVU

WACHEZAJI WA MPIRA WA WAVU WAMEJINOA VIKALI
KUTIKISA KATIKA MICHUANO INAYOSHIRIKISHA
WAVULANA NA WASICHANA KUTOKA KATIKA

MIKOA MBALIMBALL
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UMITASHUMTA | UMISSETA 2021

TASHU
WMMISSETS
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Limeandaliwa na Kitengo cha Mawasiliano Serikalini
Wizara ya Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo
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