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YALIYOJIRI KATIKA
WA MASHINDANO YA
MICHEZO YA UMISSETA
29 Juni, 2021

KAULIMBIU: "MICHEZO SANAA NA
TAALUMA KWA MAENDELEO YA
UCHUMI WA VIWANDA"



NUKUU YA MKURUGENZzI WA IDARA YA MAENDELEO YA

SANAA NCHINI DKT. EMMANUEL ISHENGOMA

Leo Juni, 29, 2021 mashindano ya UMISSETA kwa upande wa Kwaya na Ngoma
yamehitimishwa ambapo washindi watatu upande wa Kwaya na watatu upande wa
Ngoma watatangazwa muda wowote baada ya Waamuzi kujumlisha alama zao.

Washindi hawa watatu wamepatikana baada ya kushindanisha washindi wa awali 9
(watatu kutoka kila Mikoa 9).

Kupitia mashindano haya, wanafunzi wanapata fursa adhimu ya kujifunza uzalendo
kupitia Wimbo Maalum.

Vilevile, vijana wanapata nafasi ya kuonesha na kujifunza tamaduni za Makabila ya
Mikoa mbalimbali kupitia Ngoma ya Ndani ya Mkoa na Ngoma ya Nje ya Mkoa.

Pia tumeona vipaji binafsi kupitia kwa Manju na wapiga ngoma mbalimbali.

Jukumu kubwa tulilo nalo kama wasimamizi wa Sekta ni kuweka mfumo mzuri wa
kuvuna vipaji hivi na kuviingiza katika Soko la ajira katika Sekta ya Sanaa.

Kwa kuanzia, nawaasa makampuni katika Sekta hii kuwa na utaratibu wa kuhudhuria
mashindano kama haya na kutambua vipaji hivi na kuvitumia hasa baada ya masomo
kwa maendeleo ya kiuchumi ya vijana wenyewe, kampuni husika na Taifa kwa ujumla.

Mwisho, wanafunzi, wanavyuo na wananchi waliopo Mtwara na maeneo ya jirani wa-
nakaribishwa kishiriki Kilele cha Mashindano haya Juni 2, 2021 kwenye uwanja wa
Nangwanda Sijaona

Nawahakikishia patachimbika kwa burudani kutoka kwa Washindi wa mashindano
haya sambamba na wasanii maarufu wa kizazi kipya.

DKT. EMMANUEL ISHENGOMA

Mkurugenzi wa Idara ya
Maendeleo ya Sanaa Nchini



ARUSHA, MANYARA MABINGWA MCHEZ0O WA

RIADHA MITA 1500 UMISSETA 2021

Mikoa ya Arusha na Manyara imeongoza kwenye mchezo wa Riadha mita
1500 katika Mashindano ya Taaluma na Michezo kwa Shule za Sekondari
(UMISSETA) kwenye fainali zilizofanyika leo Juni 29, 2021 mijini Mtwara.

Msemaji wa UMISSETA 2021, John Mapepele amesema kwa upande wa
wavulana Daniel Patric kutoka Arusha ameibuka mshindi wa kwanza baada
ya kumaliza mbio hizo kwa kutumia muda wa dakika 4:07:16 akifuatiwa na
Paul Ndege kutoka mkoa wa Mara aliyetumia dakika 4:11:06 wakati nafasi

ya tatu imechukuliwa na Agustino Leonard kutoka Mkoa wa Manyara aliye-
maliza mbio hizo kwa dakika 4:12:44.

Kwa upande wa wasichana Leoma Awaki kutoka Manyara ameibuka
mshindi wa kwanza baada ya kumaliza mbio hizo kwa kutumia muda wa
dakika 4:44:50 akifuatiwa na Esther Martin kutoka mkoa wa Pwani aliye-
tumia dakika 4:46:80 wakati nafasi ya tatu imechukuliwa na Nyanzobe
Mbahi kutoka Mkoa wa Mara aliyemaliza mbio hizo kwa dakika 4:49:66.

Wakati huo huo Mkoa wa Unguja kwa upande wa wavulana umeibuka
mshindi wa kwanza katika mbio za kupokezana vijiti mita 4x100 (relay) kwa
kutumia dakika (0:45:53), wakifuatiwa na mkoa wa Shinyanga (0:47:10),
mkoa wa Tabora umeshika nafasi ya tatu (0:47:20), mkoa wa Pwani nafasi
ya nne (0:48:53), mkoa wa Mara nafasi ya tano (0:50:91), na mkoa wa
Dodoma umeshika mkia 0:51.09.

Kwa upande wa wasichana mkoa wa Njombe umeibuka mshindi wa
kwanza katika mbio za kupokezana vijiti mita 4x100 (relay) kwa kutumia
dakika (0:55:66), wakifuatiwa na mkoa wa Mara (B 0:56:16), mkoa wa
Tabora umeshika nafasi ya tatu (0:56:19), mkoa wa Pwani nafasi ya nne
(0:57:10) mkoa wa Simiyu nafasi ya tano (0:57:20) na mkoa wa Dodoma
umeshika mkia (0:57:51).



SHINYANGA MABINGWA MCHEZ0O

WA KURUKA CHINI
UMISSETA 2021

Mikoa ya Shinyanga na Pwani imeongoza kwenye mchezo
wa kuruka chini katika Mashindano ya Taaluma na Mi-
chezo kwa Shule za Sekondari (UMISSETA) kwenye fainali
zilizofanyika leo Juni 29, 2021 katika uwanja A kwenye
chuo cha walimu mjini Mtwara.

Msemaji wa UMISSETA 2021, John Mapepele amesema
Musa Yusufu kutoka Shinyanga ameibuka kuwa mshindi
wa kwanza baada ya kuruka umbali wa mita 6 na sentimita
71 akifuatiwa na Mpaji Gipson kutoka mkoa wa kigoma
aliyeruka umbali wa mita 6 na sentimita 35 wakati nafasi
ya tatu imechukuliwa na Alexander Jumanne kutoka
Mkoa wa Geita aliyeruka umbali wa mita 6 na sentimita
34.

Kwa upande wa wasichana Joha Mbaraka kutoka Mkoa
wa Pwani ndiye Mshindi wa kwanza kwa kuruka mita 4 na
sentimita 72 akifuatiwa na Witness lbrahim kutoka Geita
aliyeruka umbali wa mita 4 na sentimita 67 ambapo nafasi
ya tatu ilichukuliwa na Diana Chacha kutoka Mara aliyeru-
ka umbali wa mita 4 na sentimita 54.
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Namshukuru Rais wangu kwa kututhamini sisi
wasanii tunamwombea kwa Mungu azidi kutusaidia.

Tunatambua kuwa Sanaa kwa sasa ni mlango mzuri
wa ajira.

Tutajitahidi kufanya vizuri ili ituingizie kipato.

LUCAS NOEL NICHOLAUS

Mchezaji bora wa Ngoma za Asili - Mkoa wa Mtwara



MPIRA WA MIKONO
A\VAV/A\VA® | By AN\ J AN

MASHINDANO YA UMISSETA MPIRA WA MIKONO KWA
WAVULANA YAMEENDELEA LEO, JUNI 29, 2021. TIMU ZA
MIKOA YA MOROGORO 24 (WENYE KIJANI) NA TANGA 13

CWENYE ZAMBARAU).
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MPIRA WA MIKONO
WASICHANA

MASHINDANO YA UMISSETA MPIRA WA MIKONO KWA
WASICHANA YAMEENDELEA LEO, JUNI 29, 2021. TIMU ZA
MIKOA YA MBEYA 26 (WENYE BLUU) NA GEITA 27
CWENYE BLUU BAHARI)




MPIRA WA KIKAPU
A\VAV/A\VA® | By AN \\ J AN

MASHINDANO YA UMISSETA MPIRA WA KIKAPU KWA

WAVULANA YAMEENDELEA LEO,

JUNI 29, 2021. TIMU ZA

MIKOA YA MWANZA 88 (WENYE BLUU) NA RUKWA 17
CWENYE KIJANI)




MPIRA WA WAVU
WASICHANA

MASHINDANO YA UMISSETA MPIRA WA WAVU KWA
WASICHANA YAMEENDELEA LEO, JUNI 29, 2021. TIMU
ZA MIKOA YA TABORA 2 (WENYE BLUU) NA
DAR ES SALAAM 3 (WENYE NYEUPE).




MASHINDANO YA RIADHA
KURUKA CHINI — WAVULANA

MUSA YUSUFU KUTOKA SHINYANGA AMEIBUKA
KUWA MSHINDI WA KWANZA BAADA YA KURUKA
UMBALI WA MITA 6 NA SENTIMITA 71.




MASHINDANO YA RIADHA
MBIO ZA KUPOKEZANA VIJITI — WAVULANA

KUNDI LA WASHIRIKI KUTOKA PEMBA LIMEIBUKA
KUWA WASHINDI WA KWANZA KWA MBIO ZA
KUPOKEZANA VIJITI MITA 4 X 100 (RELAY).




MASHINDANO YA RIADHA
MBIO ZA KUPOKEZANA VIJITI — WASICHANA

KUNDI LA WASHIRIKI KUTOKA NJOMBE LIMEIBUKA
KUWA WASHINDI WA KWANZA KWA MBIO ZA
KUPOKEZANA VIJITI MITA 4 X 100 (RELAY)

J2 | Esgisspea.
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MASHINDANO YA RIADHA
MBIO ZA MITA 100 — WAVULANA

BENEDICTO MATHIAS MSHINDI MBIO MITA 100
WAV ULANA.
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MASHINDANO YA RIADHA
MBIO ZA MITA 100 — WASICHANA

BENEDICTO MATHIAS MSHINDI MBIO MITA 100
WASICHANA.




MASHINDANO YA RIADHA
MBIO ZA MITA 1500 — WASICHANA

LEOMA AWAKI MSHINDI MBIO MITA 1500 UPANDE
WA WASICHANA.




MASHINDANO YA RIADHA
MBIO ZA MITA 1500 — WAVULANA

DAMIAN PATRICK MSHINDI MBIO MITA 1500 KWA
WAV ULANA.




SANAA 2A NDANI
NGOMA ZA ASILI

MASHINDANO YA UMISSETA UPANDE WA SANAA ZA NDANI
C(NGOMA ZA ASIL]D) YAMEISHA LEO, JUNI 29, 2021. MIKOA
ILIYOSHIRIKI LEO NI LINDI, RUKWA, DODOMA, MWANZA, DAR
ES SALAAM, PWANI, ARUSHA, NOOMBE NA MTWARA.
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