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YALIYOJIRI KATIKA
WA MASHINDANO YA
MICHEZO YA UMISSETA
30 Juni, 2021

KAULIMBIU: "MICHEZO SANAA NA
TAALUMA KWA MAENDELEO YA
UCHUMI WA VIWANDA"



NUKUU YA KATIBU MKUU WIZARA YA

HABARI, UTAMADUNI, SANAA NA
MICHEZO DKT. HASSAN ABBASI

13

Sasa tunaangalia uwezekano wa kuwa na kanda za
UMISSETA na UMISHUMTA kwa maana ya kuwa na
kanda au mikoa itakayochaguliwa maalum na shule
maalum zenye miundombinu ya michezo ili
miundombinu ya kisasa iongezewe

kwenye shule hizo.

Hii itawafanya vijana wetu sasa
waweze kucheza katika mazingira

ya kiwango cha kimataifa ili wakienda
kwenye mashindano ya kimataifa
waone mazingira yanafanana na hapa
nyumbani hatimaye waendelee
kufanya vizuri zaidi.

DKT. HASSAN ABBASI

Katibu Mkuu - Wizara ya Habari, Utamaduni,
Sanaa na Michezo.



KATIBU MKUU WIZARA YA HABARIL, UTAMADUNI,
SANAA NA MICHEZO DKT. HASSAN ABBASI AKIWA
AMEAMBATANA NA MKUU WA WILAYA YA MTWARA

DUNSTAN KYOBYA NA MKURUGENZZI WA MAENDELEO
YA MICHEZ0O YUSUPH SINGO LEO WAKATI AKIKAGUA

MCHEZ0O WA NUSU FAINALI BAINA YA MTWARA

CWENYE BLUU) NA DODOMA (WENYE NYEKUNDU).




ARUSHA MABINGWA MCHEZO
WA KURUSHA MKUKI

UMISSETA 2021

Mikoa ya Arusha na Dodoma imeongoza kwenye
mchezo wa kurusha Mkuki katika Mashindano ya Ta-
aluma na Michezo kwa Shule za Sekondari (UMISSE-

TA) kwenye fainali zilizofanyika leo Juni 30, 2021
uwanja A kwenye chuo cha walimu mjini Mtwara.

Msemaji wa UMISSETA 2021, John Mapepele
amesema Elisha Leiya kutoka Arusha ameibuka
kuwa mshindi wa kwanza baada ya kurusha umbali
wa mita 51 na sentimita 20 akifuatiwa na Yohana
Nichorausi kutoka mkoa wa Mwanza aliyerusha
umbali wa mita 47 na sentimita 26 wakati nafasi ya
atu imechukuliwa na Rajabu Mtonyi kutoka Mkoa wa

Dodoma aliyerusha umbali wa mita 45 na sentimita
70.

Kwa upande wa wasichana Joyce Barnaba kutoka
Mkoa wa Dodoma ndiye Mshindi wa kwanza kwa ku-
rusha mita 32 na sentimita 25 akifuatiwa na Fatma
Saidi kutoka Unguja aliyerusha umbali wa mita 31 na
sentimita 35 ambapo nafasi ya tatu ilichukuliwa na
maria Gamalile kutoka Manyara liyerusha umbali wa
mita 30 na sentimita 42.



TIMU ZINAZOINGIA FAINALI

MICHEZ0O YOTE UMISSETA 2021

Michezo inayoendelea kwenye Mashindano ya Taaluma na Mi-
chezo kwa Shule za Sekondari (UMISSETA) yanafikia fainali
kesho Julai 1, 2021 kwenye viwanja mbalimbali vya mjini Mtwara
ambapo mashindano hayo yatafungwa rasmi Julai 2,2021.

Kwa mujibu wa Msemaji wa mashindano hayo, John Mapepele
fainali ya soka kwa wavulana itakuwa baina ya timu ya Pemba na
Mtwara na itachezwa siku ya kufunga mashindano hayo Julai
2,2021 katika uwanja wa Nangwanda Sijaona wakati mchezo wa
kumtafuta mshindi wa tatu soka utachezwa kesho baina ya timu
ya mkoa wa Dodoma na Geita.

Amesema mchezo wa Soka kwa upande wa wasichana utakuwa
baina ya timu ya mkoa wa Mwanza na Tabora ambao utachezwa
kesho mchana Julai 1,2021 ambapo hadi sasa mshindi wa tatu ni
mkoa wa Arusha.

Pia fainali ya Mpira wa Pete itakuwa dhidi ya timu ya mkoa wa
Mwanza na Songwe.

Kwa upande wa mpira wa Wavu fainali wasichana itachezwa
baina ya mkoa wa Dar es Salaam na Mtwara wakati wavulana ita-
kuwa kati ya Dar es Salaam na Arusha.

Mpira wa mikono fainali wasichana itakuwa baina ya mkoa wa
Songwe na Morogoro na kwa upande wa wavulana Unguja wat-
akipiga na Tabora.

Kwa upande wa mpira wa kikapu fainali kwa wanaume itakuwa
baina ya Unguja na Dar es Salaam wakati kwa upande wa wana-
wake itakuwa baina ya Dar es Salaam na Mwanza.



MCHEZAJI WA SIKU

I .

[
[

L o - F

L ! b J -, ¢ -
= . B . i
y > r " ="
- \ o Yy a o H _ -

Kila mchezo unahitaji kuupenda na kuufanyia mazoezi ya kuto-
sha. Nimekuwa nikifanya mazoezi ya kutosha kila wakati
nikiwa likizo.

Nimefurahi kuwa mshindi wa kwanza kwenye mashindano ya
mwaka huu, nimeweza kutupa umbali wa mita 51 na sentimita

20.

Naishukuru na kuipongeza Serikali kwa kuendelea
kuuweka mchezo huu kwenye michezo ya UMITASHUMTA na

UMISSETA.
ELISHA LEIYA

Mshindi wa kwanza wa kurusha Mkuki
UMISSETA 2021 - Mkoa wa Arusha



MPIRA WA MIKONO
A\VAV/A\VA® | By LN\ J AN

MASHINDANO YA UMISSETA MPIRA WA MIKONO KWA
WAVULANA YAMEENDELEA LEO, JUNI 30, 2021. TIMU ZA
MIKOA YA DAR ES SALAAM 16 (WENYE NJANO) NA
TABORA 21 (WENYE NYEUSI).
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MPIRA WA MIKONO
WASICHANA

MASHINDANO YA UMISSETA MPIRA WA MIKONO KWA
WASICHANA YAMEENDELEA LEO, JUNI 30, 2021. TIMU ZA
MIKOA YA GEITA 19 (WENYE BLUU BAHARI) NA SONGWE

28 (WENYE MACHUNGWA).




MPIRA WA KIKAPU
WASICHANA

MASHINDANO YA UMISSETA MPIRA WA KIKAPU KWA
WASICHANA YAMEENDELEA LEO, JUNI 30, 2021. TIMU ZA
MIKOA YA DAR ES SALAAM 72 (WENYE KIJANI) NA
KILIMANJARO 36 (WENYE BLUU BAHARI)




MPIRA WA KIKAPU
A\VAV/A\VA® | By AN \\ J AN

MASHINDANO YA UMISSETA MPIRA WA KIKAPU KWA
WAVULANA YAMEENDELEA LEO, JUNI 30, 2021. TIMU ZA
UNGUJA 59 (WENYE BLUU) NA
PEMBA 31 (WENYE NJANO).




MPIRA WA KIKAPU
A\VAV/A\VA® | By AN \\ JAN

MASHINDANO YA UMISSETA MPIRA WA KIKAPU KWA
WAVULANA YAMEENDELEA LEO, JUNI 30, 2021. TIMU ZA
UNGUJA 63 (WENYE KIJANI KIBICHI) NA MWANZA 57
CWENYE NYEKUNDU).




MPIRA WA WAVU
A\VAV/A\VA® | By AN \\ J AN

MASHINDANO YA UMISSETA MPIRA WA WAVU KWA
WAVULANA YAMEENDELEA LEO, JUNI 30, 2021. TIMU
ZA UNGUJA 2 (WENYE NJANO) NA DAR ES SALAAM 3
CWENYE BLUU).




MPIRA WA WAVU
WASICHANA

MASHINDANO YA UMISSETA MPIRA WA WAVU KWA
WASICHANA YAMEENDELEA LEO, JUNI 30, 2021. TIMU
ZA MIKOA YA DAR ES SALAAM 3 (WENYE BLUU) NA

MARA O (WENYE BLUU MISTARI MYEUPE).




MPIRA WA MIGUU
WASICHANA

MASHINDANO YA UMISSETA MPIRA WA MIGUU KWA
WASICHANA YAMEENDELEA LEO, JUNI 30, 2021. TIMU
ZA MIKOA YA ARUSHA 3 (WENYE BLUU) NA LINDI O
CWENYE NYEUSI).
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MPIRA WA MIGUU
A\VAV/A\VA® | By AN \\ J AN

MASHINDANO YA UMISSETA MPIRA WA MIGUU KWA
WAVULANA YAMEENDELEA LEO, JUNI 30, 2021. TIMU
ZA MIKOA YA MTWARA 1 (WENYE NYEUPE) NA
DODOMA O (WENYE NYEKUNDU).




A\VAV/A\VA® | By AN \\ J AN

MASHINDANO YA UMISSETA MPIRA WA MIGUU KWA
WAVULANA YAMEENDELEA LEO, JUNI 30, 2021. TIMU
ZA PEMBA 4 (WENYE KIJANI) NA
GEITA 3 (WENYE BLUU BAHARI).
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MASHINDANO YA RIADHA
MBIO ZA KUPOKEZANA VIJITI — WAVULANA

KUNDI LA WASHIRIKI KUTOKA PEMBA LIMEIBUKA
KUWA WASHINDI WA KWANZA KWA MBIO ZA
KUPOKEZANA VIJITI MITA 4 X 100 (RELAY).




MASHINDANO YA RIADHA
MBIO ZA KUPOKEZANA VIJITI — WASICHANA

KUNDI LA WASHIRIKI KUTOKA TABORA LIMEIBUKA
KUWA WASHINDI WA KWANZA KWA MBIO ZA
KUPOKEZANA VIJITI MITA 4 X 100 (RELAY)
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MASHINDANO YA RIADHA
KURUSHA MKUKI — WAVULANA

ELISHA LEIYA KUTOKA ARUSHA AMEIBUKA KUWA
MSHINDI WA KWANZA BAADA YA KURUSHA UMBALI WA
MITA 51 NA SENTIMITA 20.




MASHINDANO YA RIADHA
KURUSHA MKUKI — WASICHANA

JOYCE BARNABA KUTOKA MKOA WA DODOMA NDIYE
MSHINDI WA KWANZA KWA KURUSHA MITA 32 NA
SENTIMITA 25.




UMITASHUMTA | UMISSETA 2021

TASHU
NIMISSETS 4

FMwakaWwavVipaji

Limeandaliwa na Kitengo cha Mawasiliano Serikalini
Wizara ya Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo
S.L.P 25, 40470 DODOMA, TANZANIA

www.habari.go.tz



