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YALIYOJIRI KATIKA
WA MASHINDANO YA 

MICHEZO YA UMISSETA 
27 Juni, 2021

KAULIMBIU: “MICHEZO SANAA NA 
TAALUMA KWA MAENDELEO YA 

UCHUMI WA VIWANDA”



SIKU MIA ZA RAIS SAMIA; AMEWAPIGIA 
MWINGI WANAMICHEZO NA 

WASANII TANZANIA

Najua sanaa ni pana na kwamba katika siku 100 zijazo na zaidi Rais 
Samia Suluhu Hassan atawafikia wengi, lakini lililo dhahiri ni kuwa 
katika hizi 100 za kwanza nasi ametukumbuka hasa michezo kwa wan-
awake na sanaa ya muziki.

Wakati akimwapisha Naibu Waziri wa Habari, Utamaduni, Sanaa na 
Michezo. Mhe. Pauline Gekul baada ya kumteua hivi karibuni alisema 
bayana bila kumung’unya maneno kuwa amemteua ili akasimamie mi-
chezo hasa wanawake.

Pia, Rais Samia ameonesha mapenzi makubwa na sekta ya sanaa na 
ndio maana katika hotuba zake zote kubwa; akiapisha Makatibu 
Wakuu Ikulu Dar na hata akihutubia Bungeni Dodoma amezungumzia 
haki za wasanii.

Akiwa Mwanza mkutano wa vijana si tu aliamka na kwenda kudemka 
na wasanii mbalimbali wa sanaa ya muziki au kuwaita kuwatunza tu, 
alikwenda mbali kwa kusikia kilio cha wasanii kama kilivyowasilishwa 
na Waziri wetu Innocent Bashungwa cha kujengewa ukumbi mkubwa 
wa kisasa yaani Arts Arena!

Rais amefanya mengi lakini hili la usiku wa Juni 26 kufuatilia kwenye 
TV na kisha kusaka simu ya msanii Nandy hadi kufanikiwa kumpigia 
LIVE jukwaani katika Nandy Festival Dodoma, ni heshima kubwa kwa 
tasnia hii ya sanaa nchini.

Tuendelee kumuombea Rais wetu hekima, afya na uzima anapoende-
lea kutekeleza majukumu yake na akiendelea kuwa nguzo yetu 
muhimu katika sekta ya michezo na sanaa.

JOHN MAPEPELELE
Msemaji wa UMITASHUMTA NA UMISSETA 2021





NUKUU YA MRATIBU WA MCHEZO WA RIADHA 
MASHINDANO YA UMISSETA 

ROBERT KALYAHE 

Tuwafungulie milango mingine ya Maisha Watoto wetu 
kwa kuwahimiza washiriki kikamilifu katika michezo. 
Mchezo kama riadha ni mazoezi tosha ya 
kuimarisha afya kwa binadamu 
tusichukulie poa.

Tunamshukuru Rais wetu kwa 
kuanzisha masomo ya michezo 
mashuleni kwani Watoto hasa 
Watoto wa kike watapata 
fursa nzuri ya kushiriki michezo 
na kusoma hatimaye kufanya 
vizuri katika mashindano 
mbalimbali ya kitaifa 
na kimataifa.

ROBERT KALYAHE
Mratibu wa mchezo wa Riadha 
Mashindano ya UMISSETA



SHINYANGA MABINGWA MCHEZO 
WA MIRUKO MITATU 

UMISSETA 2021

Mikoa ya Shinyanga na Geita imeongoza kwenye 
mchezo wa miruko mitatu katika Mashindano ya Ta-
aluma na Michezo kwa Shule za Sekondari (UMISSE-
TA) kwenye fainali zilizofanyika leo Juni 27, 2021 
mjini Mtwara.

Msemaji wa UMISSETA 2021, John Mapepele 
amesema Musa Yusufu kutoka Shinyanga ameibuka 
kuwa mshindi wa kwanza baada ya kuruka umbali wa 
mita 13 na sentimita 10 akifuatiwa na Edward Em-
manuel kutoka mkoa wa Manyara aliyeruka umbali 
wa mita 12 na sentimita 90 wakati nafasi ya tatu 
imechukuliwa na Alphonce David kutoka Mkoa wa 
Tabora aliyeruka umbali wa mita 12 na sentimita 60.

 Kwa upande wa wasichana Witiness Ibrahimu kutoka 
Mkoa wa Geita ndiye Mshindi wa kwanza kwa kuruka 
mita 9 na sentimita 67 akifuatiwa na Mwalu Kadirisha 
kutoka Tabora aliyeruka umbali wa mita 9 na sentimi-
ta 62 ambapo nafasi ya tatu ilichukuliwa na Eugemia 
Simoni kutoka Dar aliyeruka umbali wa mita 9 na 
sentimita 37.



MSHIRIKI DAMIANI CHRISTIANI KUTOKA ARUSHA NDIO 
MWANARIADHA MSHINDI WA RIADHA.

MWANAMICHEZO WA SIKU



Ninamshukuru Mungu sana nimeshiriki kwa mara ya kwanza kwenye 
mashindano ya UMISSETA hapa Mtwara kwa upande wa riadha mwaka huu.

Nimeshiriki mbio za aina nne na tatu kati ya hizo nimekuwa mshindi wa 
kwanza. Mbio hizo ni za mita 800,1500 na 3000 mbio nyingine ni relay za 
mita 400 ambazo tutakuwa na fainali kesho Mungu akitujalia.

Kila nikimaliza mbio na kushinda nimekuwa nikiendelea kukimbia hii ni 
kuonesha furaha na shukurani yangu kwa mashabiki wangu.

Aidha ya kumaliza mbio zangu nimekuwa nikipiga magoti na kusali 
kumshukuru Mungu.

Hii imekuwa kivutio kikubwa miongoni mwa  mashabiki wangu. Nitaendelea 
kufanya hivyo ikiwa ni kishara ya kumshukuru Mungu, Serikali yangu na 
mashabiki wangu.

DAMIANI CHRISTIANI
Mwanariadha Mshindi wa Riadha - Mkoa wa Arusha



MASHINDANO YA UMISSETA MPIRA WA WAVU KWA 
WASICHANA YAMEENDELEA LEO, JUNI 27, 2021. TIMU ZA 

MIKOA YA MANYARA 3 (WENYE BLUU BAHARI) NA 
SONGWE 0 (WENYE KIJIVU).

MPIRA WA WAVU
WASICHANA



MASHINDANO YA UMISSETA MPIRA WA WAVU KWA 
WAVULANA YAMEENDELEA LEO, JUNI 27, 2021. TIMU ZA 

MIKOA YA DODOMA 1 (WENYE BLUU BAHARI) NA MTWARA 
3 (WENYE NYEUSI).

MPIRA WA WAVU
WAVULANA



MASHINDANO YA UMISSETA MPIRA WA WAVU KWA 
WAVULANA YAMEENDELEA LEO, JUNI 27, 2021. TIMU ZA 

MIKOA YA ARUSHA 3 ( WENYE BLUU NYEUSI) NA SINGIDA 
2 (WENYE KIJANI).

MPIRA WA WAVU
WAVULANA



MASHINDANO YA UMISSETA MPIRA WA PETE 
YAMEENDELEA LEO, JUNI 27, 2021. TIMU ZA UNGUJA 11 

(WENYE NYEUSI) NA SHINYANGA 41 
(WENYE BLUU NYEUSI).

MPIRA WA PETE



MASHINDANO YA UMISSETA MPIRA WA PETE 
YAMEENDELEA LEO, JUNI 27, 2021. TIMU ZA MIKOA YA 

IRINGA 28 (WENYE BLUU BAHARI) NA SIMIYU 37 (WENYE 
NYEKUNDU).

MPIRA WA PETE



MASHINDANO YA UMISSETA MPIRA WA WAVU KWA 
WASICHANA YAMEENDELEA LEO, JUNI 27, 2021. TIMU ZA 

MIKOA YA LINDI 3 (WENYE NYEUSI) NA MANYARA 2 
(WENYE NYEKUNDU).

MPIRA WA MIGUU
WASICHANA



MASHINDANO YA UMISSETA MPIRA WA WAVU KWA 
WASICHANA YAMEENDELEA LEO, JUNI 27, 2021. TIMU ZA 
MIKOA YA MWANZA 4 (WENYE RANGI YA CHUNGWA) NA 

GEITA 1 (WENYE BLUU BAHARI).

MPIRA WA MIGUU
WASICHANA



MASHINDANO YA UMISSETA MPIRA WA WAVU KWA 
WASICHANA YAMEENDELEA LEO, JUNI 27, 2021. TIMU ZA 

MIKOA YA SINGIDA 1 (WENYE NJANO) NA ARUSHA  4 
(WENYE BLUU).

MPIRA WA MIGUU
WASICHANA



MASHINDANO YA UMISSETA MPIRA WA KIKAPU KWA 
WAVULANA YAMEENDELEA LEO, JUNI 27, 2021. TIMU ZA 

GEITA 10 (WENYE BLUU BAHARI) NA UNGUJA 69 
(WENYE BLUU NYEUSI).

MPIRA WA KIKAPU
WAVULANA



MASHINDANO YA UMISSETA MPIRA WA KIKAPU KWA 
WASICHANA YAMEENDELEA LEO, JUNI 27, 2021. TIMU ZA 
MIKOA YA KILIMANJARO 37 (WENYE BLUU BAHARI) NA 

GEITA 10 (WENYE KIJANI).

MPIRA WA KIKAPU
WASICHANA



MASHINDANO YA RIADHA
KURUKA CHINI - WAVULANA

MUSA YUSUFU KUTOKA SHINYANGA 
AMEIBUKA KUWA MSHINDI WA KWANZA 

BAADA YA KURUKA UMBALI WA MITA 13 NA 
SENTIMITA 10.



MASHINDANO YA RIADHA
KURUKA CHINI - WASICHANA

WITINESS IBRAHIMU KUTOKA MKOA WA GEITA 
NDIYE MSHINDI WA KWANZA KWA KURUKA 

MITA 9 NA SENTIMITA 67.



MASHINDANO YA UMISSETA UPANDE WA NGOMA ZA ASILI 
ZIMEANZA LEO, JUNI 27, 2021. MIKOA ILIYOSHIRIKI LEO NI 

KIGOMA, MBEYA, RUKWA, ARUSHA, SHINYANGA NA TANGA. 

SANAA ZA NDANI
NGOMA ZA ASILI

MBEYA

KIGOMA



RUKWA

ARUSHA



SHINYANGA

TANGA
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