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"Ni wakati sasa wa kuzionesha na
kutangaza tamaduni zetu nzuri ili
dunia izijue na kuja kuziona."



Wiza� ya Utamaduni,
Sanaa na Michezo
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“Maono na Kampeni kubwa ya Rais Samia Suluhu Hassan, kuufanya  utamaduni wa Mtanzania  
kuwa utalii yamezidi kushika kasi baada ya kuzindua tamasha kubwa la kihistoria la utamaduni la 
Mkoa wa Kilimanjaro, Januari 22, 2022 kwenye Uwanja wa Chuo Kikuu cha Ushirika Moshi.

Rais Samia ametoa maelekezo mahususi wa kutaka Wizara ya Utamaduni, Sanaa na Michezo 
kushirikiana na wadau mbalimbali katika kuuenzi na kuutangaza  utamaduni wa Taifa  letu.

Amekwenda mbali zaidi kwa kutangaza  kuwa atakuwa Mwenyekiti wa jukwaa la machifu nchini 
ili kuweza kushirikiana kikamilifu katika kuenzi utamaduni wa taifa letu.

Tunapenda  kumpongeza Mhe. Rais kwa mikakati hiyo yenye lengo la kutumia utajiri wa 
tamaduni wetu kutangaza nchi yetu duniani.

Tunatoa wito kwa wadau wote nchini kuunga mkono jitihada hizi zinazofanywa na Rais wetu ili 
malengo yaweze kutimia kwa faida vizazi vya sasa na baadaye.

Mhariri
John Mapepele

RAIS SAMIA AUPAISHA UTAMADUNI WA
TANZANIA DUNIANI

BODI YA WAHARIRI

Katibu Mkuu Wizara ya Utamaduni, 
Sanaa na Michezo
Dkt. Hassan Abbasi

Mhariri
John Mapepele

Waandishi
Adeladius Makwega

Shamimu Nyaki

Mpiga Picha
Joseph Kigingi
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Rais Samia Azindua Tamasha la Kilimanjaro,
Asifu Ubunifu wa Wiza�, Wadau
Na. Mwandishi wetu

Rais Samia Suluhu Hassan Januari 
22, 2022, amezindua Tamasha 
kubwa la Utamaduni la Mkoa wa 
Kilimanjaro lililoandaliwa kwa 
pamoja kati ya Wizara ya Utamad-
uni, Mkoa wa Kilimanjaro na 
Machifu wa Mkoa huo.

Katika hotuba yake , Rais Samia, 
licha ya kusisitiza kuwa mengi 
yamefanyika tangu Serikali yake 
ilipoamua kuunda Wizara mpya ya 
Utamaduni, Sanaa na Michezo, 

amefafanua  kuwa ameteua vijana 
hodari katika Wizara hiyo ambao 
wanafanya mageuzi makubwa kwa 
sasa akitamtaja Waziri Mohammed 
Mchengerwa, Naibu wake Pauline 
Gekul,  Katibu Mkuu Dkt. Hassan 
Abbasi na Naibu wake Saidi Yakubu.

“Wizara hii sasa imekuwa ya ubuni-
fu na sasa tunaona matamasha 
mengi yanataribiwa kwa kushiriki-
sha wadau ikiwemo hili la Utamad-
uni la Kilimanjaro,” alisema Rais 

Samia akiagiza Wizara ya Sanaa na 
ile ya Utalii kubuni Matamasha 
mengi zaidi ili kuitangaza nchi 
kimataifa.

Amesema Baba wa Taifa, Julius 
Nyerere aliwahi kusema  Utamaduni 
ni kiini na roho ya taifa lolote na 
kwamba nchi isiyokuwa na utamad-
uni wake ni sawa na mkusanyiko wa 
watu wasiokuwa na roho.
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Maonesho ya Vyakula vya Asili Kwenye
Tamasha la Kilimanjaro Yafunika
Na. John Mapepele

Maonesho ya vyakula na asili vya 
makabila vya wamasai, wachaga na 
wapare kwenye tamasha kubwa la 
utamaduni la mkoa wa Kilimanjaro 
lililofanyika kwenye Uwanja wa  
Chuo Kikuu cha Ushirika Moshi 
yameongeza radha ya tamasha hilo 
na kuwa kivutio kwa watu wengi 
waliohudhuria wakiongozwa na 
Rais Samia.

Makabila yote matatu yalikuwa na 
mabanda maalum ya maonesho 
haya ambapo mgeni rasmi katika 
Tamasha hili Mhe. Rais Samia 
Suluhu Hassan alikwenda moja kwa 

moja kupata maelezo ya vyakula 
hivyo yaliyotolewa na  machifu wa 
kila kabila mara baada ya kuingia 
uwanjani hapo.

"Nimefurahishwa sana na namna 
maandalizi ya maonesho haya 
yalivyoratibiwa" amepongeza Mhe. 
Rais  baada ya kupita na kupata 
maelezo kutoka kwa machifu hao 
wa mkoa wa Kilimanjaro.

Maonesho hayo pia yalijumuisha  
vifaa mbalimbali vya makabila hayo.

Mratibu wa machifu wa mkoa wa 
Kilimanjaro Joseph Msele amesema  
umati wa watu uliohudhuria tama-
sha hilo ulipita kwenye mabanda 
hayo hali inayoonesha kuwa watu 
wanapenda vyakula vya asili tofauti 
na hapo awali.

"Hivi sasa jamii ya watu wetu 
imeelewa na kuanza kupenda 
vyakula vya asili kwa sababu ya 
manufaa makubwa yanayotokana 
na vyakula vyetu" ameongeza  
Msele



www.michezo.go.tz03

Rais Samia Afu�hishwa Na Vikundi vya
Nyimbo za Asili Kwenye Tamasha La
Kilimanjaro
Na SAdeladius Makwega 

Vikundi zaidi ya 11 kutoka wilaya 
zote za mkoa wa Kilimanjaro 
vinameonesha sanaa za maonesho 
katika Tamasha la Kilimanjaro lililo-
fanyika jumamosi ya Januari 22, 
2022 katika Viwanja vya Chuo cha 
Ushirika Moshi na kutoa hamasa 
kubwa.

 Mkurugenzi wa Idara ya Maendeleo 
ya Utamaduni Dkt. Emmanuel 
Temu amesema Wizara kwa 
kushirikiana na wadau iliamua 
kushirikisha vikundi hivyo ili kutoa 

burudani nzuri kwa wananchi.

Aidha, amesema  vikundi hivyo 
viliainishwa na kupatiwa mafunzo 
maalum ndiyo sababu ya kufanya 
vizuri katika tamasha hilo. Amekita-
ja kikundi cha ng0ma cha Iringi 
kuwa kilitoka Wilaya ya Rombo na  
Kikundi cha Osilgila kilitoka Wilaya 
ya Sihai.

Kutoka Wilaya ya Same ni Lukanga 
Sanaa Group, Kutoka Wilaya ya 
Mwanga ni Kundi la Wazee Nasuro, 

kikundi cha Lambo daima na pia 
Kikundi cha Furahisha. Ametaja 
vikundi vingine ni kikundi Teule. 
Kutoka Moshi ni kundi la Rosi, 
Kutoka Wilaya ya Hai kikundi cha 
utenzi, Kutoka Wilaya Same kuna 
kikundi cha Gonjanza

Katika hotuba yake, Rais Samia 
amepongeza kuona watoto wadogo 
wameshirikishwa ambapo amesema  
kwa kufanya hivyo wanawarithisha  
utamaduni.
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Serikali kuanzisha shule maalum za michezo
Na John Mapepele, Mtwara

Serikali imesema ipo kwenye hatua 
za mwisho za kuanzisha shule 
maalum za michezo kwa ngazi za 
Shule za Msingi na Sekondari katika 
Mikoa yote Nchini lengo likiwa ni 
kuwa na shule na vituo maalum vya 
kuendelezea vipaji vya michezo 
(sports academies).
 
Akizungumza kwenye Sherehe za 
kufunga mashindano ya Michezo na 
Taaluma kwa Shule za Sekondari 
(UMISSETA) mjini Mtwara Julai 2, 
2021 Waziri wa Habari, Utamaduni 
Sanaa na Michezo, Mhe. Innocent 
Bashungwa amesema Shule hizi 
zitakuwa zinalea na kuendeleza 

vipaji vya Michezo mbalimbali huku 
Serikali ikisimamia kwa ukaribu 
kuhakikisha kuwa vituo vya 
Michezo vya shule za Msingi na 
Sekondari vinapatiwa mahitaji 
muhimu yatakayosaidia katika 
kuendeleza vipaji hivyo.
 
Amewashukuru wasanii wa muziki 
wa kizazi kipya walioburudisha 
katika kipindi chote cha UMI-
TASHUMTA na UMISSETA ambao 
wameleta hamasa kubwa na buru-
dani kwa wanamichezo na wadau 
mbalimbali walioshiriki mashindano 
ya mwaka huu.

Miongoni mwa wasanii waliotoa 
burudani kwenye ufungaji wa 
UMISSETA Julai 2, 2021 na kuteka 
Mji wa Mtwara na viunga vyake ni 
pamoja na Maarifa, Kala Jeremiah, 
G-Nako, Mr Blue, Shilole, Nandy na 
Sholo Mwamba.

Naye Katibu Mkuu wa Wizara ya 
Habari, Utamaduni Sanaa na 
Michezo, Dkt. Hassan Abbasi 
amesema Wizara ya Habari itaende-
lea kusimamia Sera na kuweka 
mikakati madhubuti ili kuinua 
maendeleo ya wasanii  nchini.

SEKTA YA HABARISEKTA YA HABARI
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Nukuu ya Waziri wa Utamaduni, Sanaa na
Michezo, Mhe. Mohamed Mchengerwa

"“Wizara yetu imeendelea kufanya kazi kwa karibu na 
wadau wa Sekta ya Utamaduni hususani wazee wa
Kimilia na Machifu katika maeneo mbalimbali ya nchi 
yetu kwa lengo la kuimarisha, kulinda na kuendeleza 
mila, desturi na Utamaduni wa Mtanzania.”



KRais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Mhe Samia Suluhu Hassan akiwa na viongozi mbalimbali kwenye jukwaa 
kuu wakiimba Wimbo wa Taifa kabla ya uzinduzi wa tamasha la utamaduni la Mkoa wa Kilimanjaro.

SEKTA YA HABARISEKTA YA HABARI
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""Mhe. Rais, umetupa dhamana ya kusimamia Sekta hizi 
na tunakuahidi tutaendelea kufanya kazi hii kwa
ushirikiano, ubunifu na weledi mkubwa ili kuhakikisha 
kuwa malengo yako binanfsi, matarajio ya Ilani yetu ya 
Chama cha Mapinduzi na matarajio ya wadau wetu
vinafikiwa".

Nukuu ya Naibu Waziri wa Utamaduni,
Sanaa na Michezo, Mhe. Pauline Gekul
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Mhe. Bashungwa awapongeza watanzania 
kwa kuthamini sanaa
Na Richard Mwamakafu, DAR ES SALAAM

Waziri Wa Habari, Utamaduni, 
Sanaa na Michezo Mhe. Innocent 
Bashungwa amewapongeza watan-
zania kwa kuthamini kazi za sanaa 
na kuiona kuwa ni miongoni mwa  
ya sekta inayokua kwa kasi na kutoa  
ajira nyingi kwa vijana zinazo 
kuboresha  maisha yao na kuchan-
gia uchumi wa taifa kwa ujumla.

Mhe. Bashungwa amesema hayo 
hivi karibuni alipokuwa kwenye 
uzinduzi wa Chama cha Tanzania 
Drama & Film Actors Association, 
(TDFAA) Ubungo Jijini Dar es 

Salaam hivi karibuni. Katika uzin-
duzi huo Waziri wa Viwanda na 
Biashara Dkt. Kitila Mkumbo 
ambaye ndiye Mbunge wa Jimbo la 
Ubungo alikuwa mgeni rasmi.
“Kupitia jukwaa hili nawashukuru 
sana watanzania, wanazidi kuhama-
sika na kuunga mkono filamu za 
ndani na nitaendelea kuhamasisha 
Balozi mbalimbali kuangalia namna 
ya kufanya maboresho katika 
filamu tunazo zitengeneza kama 
site location”. Amesisitiza Mhe. 
Bashungwa

Ameongeza kuwa, Wizara yake kwa 
kushirikiana na Wizara ya Fedha na 
Mipango kurudisha Bahati nasibu 
ya Taifa ili makato ya asilimia 50 ya 
mapato yaingizwe kwenye Mfuko 
wa Maendeleo ya Michezo.

kwa upande wake Mwenyekiti wa 
Chama Cha waigizaji  wa filamu 
nchini ndugu Chiki ameishukuru 
Serikali kwa ushirikiano inaotoa 
kwa tasnia hiyo  kupitia taasisi zilizo 
chini ya wizara.

SEKTA YA HABARI
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""Utamaduni ni uchumi hivyo vijana wa Tanzania
wanatakiwa kuchukua maendeleo chanya ya utamaduni 
ili kunufaika na kuinua maisha yao na uchumi wa taifa 
kwa ujumla.”

Nukuu ya Katibu Mkuu wa Utamaduni,
Sanaa na Michezo, Dkt. Hassan Abbasi
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Kikokotoo cha m�baha wa wasanii chapiga 
hodi
Na Adeladius Makwega, DAR ES SALAAM

Waziri wa Habari, Utamaduni, 
Sanaa na Michezo Mhe. Innocent 
Bashungwa pamoja na Waziri wa 
Mawasiliano na Teknolojia ya 
Habari Mhe. Dkt. Faustine Nduguli-
le wamekutana katika kikao cha 
pamoja kujadili namna Wizara 
wanazozisimamia zitakavyotekele-
za suala la mgao wa mrabaha kwa 
kazi za Wasanii wa muziki zinazo-
chezwa kwenye vyombo mbalimbali 
vya Habari.
 
Kikao hicho kimefanyika Jijini Dar es 
Salaam kikiwakutanisha Mawaziri 
hao wawili pamoja na Wakurugenzi 

Wakuu wa Mamlaka ya Mawasilia-
no Tanzania (TCRA), Chama cha 
Hakimiliki Tanzania (COSOTA), 
Makatibu Wakuu wa Wizara zote 
mbili pamoja na Wataalaam kutoka 
Kituo cha Data cha Taifa pamoja na 
TCRA.
 
Kikao kazi hicho kimejadili na 
kuweka mikakati ya pamoja juu ya 
utekelezaji wa zoezi la kuanza rasmi 
kwa mgao wa mrabaha kwa Wasanii 
na pia kujadili na kupitia mapende-
kezo ya marejeo ya Kanuni za 
Maudhui Mtandaoni ili kuona 

uwezekano wa kupunguza au 
kufuta baadhi ya tozo za leseni za 
maudhui mtandaoni.
 
Viongozi hao wamejadili jinsi 
ambavyo Serikali itaweza kuhakiki-
sha miundombinu itakayowezesha 
ukusanyaji wa mirabaha inawekwa 
katika hali ya utayari huku Mawaziri 
wakiziagiza Taasisi za TCRA, Kituo 
cha Data na COSOTA kuhakikisha 
mifumo husika itakayohusika 
kukokotoa mirabaha inakamilika na 
kufanya kazi kwa wakati kama 
ilivyokusudiwa.

SEKTA YA HABARISEKTA YA HABARI
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""Msingi wa taifa lolote ni utamaduni wake, Taifa
lisilo na utamaduni ni taifa lililokufa, sisi kama
Wizara tutaendelea kukuza na kuuenzi utamaduni
wetu kwa faida ya vizazi vya sasa na baadaye”.

Nukuu ya naibu Katibu Mkuu Wiza� ya
Utamaduni, Sanaa na Michezo, Mhe.
Saidi Yakubu

www.michezo.go.tz



08

SEKTA YA HABARISEKTA YA HABARI

WHUSM  |   JULAI 2021

Serikali kutoa ushirikiano kwenye riadha
Na Octavian Kimario - ARUSHA

Naibu Waziri wa Habari, Utamad-
uni Sanaa na Michezo Mhe. Pauline 
Gekul amesema kuwa Serikali 
itaendelea kuiwezesha timu ya 
Riadha ili iweze kufanya vyema 
katika mashindano ya ndani na 
Kimataifa. 

Mhe. Gekul amesema hayo Julai 11, 
2021 Jijini Arusha alipowakibidhi 
wachezaji wa Timu ya Taifa ya 
Riadha bendera ya Taifa, vifaa vya 
michezo pamoja na tiketi za ndege 

tayari kwa ajili ya kwenda   kwenye 
mashindano ya Olimpiki yatakayo-
fanyika nchini Japani mwezi Agosti, 
2021.

"Macho yote ya Watanzania 
wapenda michezo yapo nyuma 
yenu yakiwatazama na kuwafuatilia 
kwa karibu kwa matumaini makub-
wa kwamba mtatuwakilisha vyema, 
mmepata muda wa kutosha kujifua 
na kujiandaa kwa zaidi ya miezi 
miwili, Serikali inaimani kubwa 

kwamba mtarejea na medali" 
amesema Mhe. Gekul.

Timu ya Taifa ya Riadha iko kambini 
jijini Arusha ikijiandaa kushiriki 
mashindano hayo ambapo  
wachezaji watatu wamefanikiwa 
kufuzu viwango vya Olimpiki 
ambao ni Felix Simbu, Failuna 
Matanga na Gabriel Geay, na wana-
tarajia kuondoka nchini Julai 27, 
2021 kuelekea nchini Japan  kwa ajili 
ya mashindano.

SEKTA YA HABARI
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""Tunamshukuru Rais wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania. Mhe, Samia Suluhu Hassan kwa kuthamini na 
kushirisha machifu katika kukuza na kulinda utamaduni 
wa taifa letu."

Nukuu ya Mwenyekiti wa Machifu Tanzania na
Mwenyekiti wa Machifu wa Mkoa wa Kilimanjaro,
F�nk Mareale
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Serikali yazitaka Taasisi ziruhusu 
watumishi kushiriki michezo
Na Fredy Mwakikato, DODOMA

Naibu Waziri wa Habari Utamad-
uni, Sanaa na Michezo, Mhe. 
Pauline Gekul amezisisitiza Taasisi 
mbalimbali nchini kutoa nafasi kwa 
Watumishi wao kushiriki katika 
michezo ili kuimarisha afya zao.

Naibu Waziri Gekul amesema hayo 
Juni 30, 2021 Jijini Dodoma alipoku-
wa mgeni rasmi katika fainali za 
Mshindano ya Mpira wa Pete kwa 
Mkoa wa Dodoma yaliyoandaliwa 
na Chama cha Netiboli mkoani 
humo.

Katika mashindano hayo Timu ya 
TAMISEMI Dodoma imeibuka 
mshindi wa kwanza huku nafasi ya 
pili ikishikwa na timu ya Kongwa DC 
na nafasi ya tatu ikichukuliwa na 
Ihumwa Dodoma.

Mashindano hayo yamejumuisha 
jumla ya timu kumi ambazo ni 
TAMISEMI (Dodoma), Kongwa DC, 
Vijana (Dodoma), Ihumwa 
(Dodoma), Benjamin Mkapa Hospi-
tali (Dodoma), Chuo Kikuu cha 
Kampala (Dar es Salaam), Wazalen-

do (Wanawake, Zanzibar), Waza-
lendo (Wanaume, Zanzibar), Muun-
gano (Dodoma) na Bright 
(Dodoma).

Awali katika risala ya chama hicho 
zimetajwa changamoto kadhaa 
ikiwemo uhaba wa fedha za Chama 
hicho kujiendesha, kukosekana kwa 
ofisi rasmi za chama na pia ukosefu 
wa viwanja vya mchezo wa Netiboli 
kwa Mkoa wa Dodoma ambazo 
Serikali imezipokea na kuonesha 
dhamira ya kuzishughulikia.

Naibu Waziri wa Utamaduni, Sanaa na Michezo, Mhe. Pauline Gekul wakibadilishana mawazo na Katibu Mkuu wa 
wizara hiyo, Dkt. Hassan Abbasi kabla ya kuanza kwa sherehe ya uzinduzi wa tamasha la utamaduni la Mkoa wa 

Kilimanjaro.

Naibu Waziri wa Utamaduni, Sanaa na Michezo, Mhe. Pauline Gekul akibadilishana mawazo na Naibu Katibu Mkuu wa 
wizara hiyo, Said Yakubu kabla ya kuanza kwa sherehe ya uzinduzi wa tamasha la utamaduni la Mkoa wa Kilimanjaro.
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Serikali yawataka wenye kumbi za burudani 
kutoa fursa kwa vijana 
Na Eleuteri Mangi, SHINYANGA

Naibu Waziri wa Habari, Utamad-
uni, Sanaa na Michezo Mhe. Pauline 
amewataka wamiliki wa kumbi za 
burudani kutoa fursa kwa vijana 
kutumia kumbi hizo pamoja na 
kutunza na kulinda maadili ya 
Mtanzania ili kuwalinda vijana 
wadogo nchini. 

Mhe. Gekul amesema hayo Juni 25, 
2021 mjini Kahama mkoa wa Shin-
yanga wakati ufunguzi wa eneo la 
kisasa la burudani lenye hadhi ya 
Kimataifa la "The Magic 101" ambalo 
litatumika kwa matumizi ya 
shughuli mbalimbali za kijamii.
“Natoa wito kwa wawekezaji wa 

kumbi za burudani nchini kulinda 
maadili ya Kitanzania pamoja na 
kutoa fursa kwa bendi za muziki wa 
dansi na wasanii wachanga kufanya 
maonesho katika kumbi hizo ili 
kukuza na kuendeleza Sanaa nchini. 
Sitegemei kuwakuta wanafunzi na 
watoto wenye umri chini ya miaka 
18 katika maeneo haya” amesema 
Mhe. Gekul.

Naibu Waziri Gekul ametoa rai kwa 
wasimamizi wa eneo hilo kutoa 
fursa kwa wasanii wachanga wa 
mkoa wa Shinyanga na maeneo 
mengine ya nchi kufanya maonesho 
katika eneo hilo ili waweze kuone-

sha vipaji vyao na kujiongezea 
kipato.

Kwa upande wake moja wa Waku-
rugenzi watendaji wa Magic 101 
Emanuel Kabakeza amesema 
uwekezaji wao unajumuisha vijana 
wanne ambao lengo lao ni kutimiza 
ndoto ya Serikali ya vijana kujiajiri 
na kuzalisha ajira kwa vijana 
wengine ambapo hadi sasa wamea-
jiri vijana zaidi ya 60 na amesisitiza 
kuwa taasisi yao pia inawajibika 
kulipa kodi stahiki kwa Serikali ili 
kuendelea kuchochea maendeleo ya 
Taifa.

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan akiwa na Naibu Waziri wa Utamaduni, Sanaa 
na Michezo. Mhe Pauline Gekul akikagua kikundi cha ngoma za asili cha wamasai mara baada kuwasili kwenye uzin-

duzi wa tamasha la utamaduni la Mkoa wa Kilimanjaro.

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan akiwa na viongozi mbalimbali kwenye jukwaa 
kuu wakiimba Wimbo wa Taifa kabla ya uzinduzi wa tamasha la utamaduni la Mkoa wa Kilimanjaro.
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Serikali kuanza kutoa tuzo
Na Mwandishi wetu - DAR ES SALAAM

Serikali imeanza safari ya utoaji 
Tuzo mbalimbali kwa wadau wa 
Sekta za Habari, Utamaduni, Sanaa 
na Michezo zitakazoenzi vipaji na 
mafanikio katika Sekta hizo.

Hayo yameelezwa usiku wa Julai 3, 
2021, katika Ukumbi wa Kimataifa 
wa Mikutano wa Julius Nyerere, Dar 
es Salaam na Waziri wa Habari, 
Utamaduni, Sanaa na Michezo Mhe. 
Innocent Bashungwa. 

Dkt. Hassan Abbasi ambaye ni 

Katibu Mkuu wa Wizara ya Habari, 
Utamaduni, Sanaa na Michezo, 
akimuwakilisha Waziri Bashungwa 
usiku wa Tuzo mbalimbali kwa 
wanafunzi wa Vyuo Vikuu katika 
Sanaa mbalimbali, Tuzo zilizoandali-
wa na Taasisi ya UniAwards kwa 
kushirikiana na Wizara ya Habari na 
Sanaa, amesema kutolewa kwa 
Tuzo kunasaidia kuenzi na kutam-
bua mchango wa wadau hao.

“Tuzo za leo ambazo tumeshirikiana 
na wadau wa Sekta binafsi ni 

mwanzo wa mwaka huu kuwa wa 
kurejesha tuzo nyingine mbalimbali 
ambazo zitaenzi na kutambua uma-
hiri katika sekta zote nne za wizara 
yetu,” alisema. 

Tuzo hizo zimehudhuriwa na 
mastaa mbalimbali wa muziki na 
filamu wakiwemo Kala Jeremiah, 
Beka Flavour, Jay Melody, Raptcha, 
Davina, Batuli, Joti na wengine 
wengi.

Mwenyekiti wa Machifu Mkoa wa Kilimanjaro, Frank Mareale akimkabidhi Mkuki, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania. Mhe, Samia Suluhu Hassan ikiwa ni ishara ya kumkaribisha kwenye uzinduzi wa tamasha la

Utamaduni la Mkoa wa Kilimanjaro.

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan mara baada ya kuvalishwa mavazi rasmi ya uchifu, 
ngao na mkuki ikiwa ni ishara ya kumkaribisha kwenye uzinduzi wa tamasha la utamaduni la Mkoa wa Kilimanjaro.
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Taasisi za sanaa ziendeleze sanaa
Na Joseph Kigingi - DAR ES SALAAM

Katibu Mkuu Wizara ya Habari, 
Utamaduni, Sanaa na Michezo Dkt. 
Hassan Abbasi amezisisitiza Taasisi 
za Sanaa kutumika katika kuendele-
za Sanaa badala ya kuwa chombo 
cha kuonea na kukandamiza 
wasanii.

Dkt. Abbasi amesema hayo Juni 24, 
2021 Jijini Dar es Salaam alipomu-
wakilisha Waziri Mhe. Innocent 
Bashungwa kwenye hafla ya ufun-
guzi wa Jukwaa la Elimu ya Masoko 
na Mabadiliko ya Matumizi ya 
Kidijiti kwa Kazi za Muziki Nchini 
(BOOMPLAY ARTISTE FORUM), 

iliyoandaliwa na Kampuni ya Trans-
snet Music Tanzania.

Amesisitiza kuwa Serikali ipo tayari 
kushirikiana na wasanii kuboresha 
kazi zao na kuhakikisha wanapata 
namna tofauti za kuuza kazi zao 
kwa njia ya mtandao huku akionge-
za kuwa imejipanga kuboresha 
maslahi ya Wasanii kama ilivyoa-
hidiwa na Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania Mhe. 
Samia Suluhu Hassan, kuwa mwisho 
wa mwaka huu itaanza kutoa mira-
baha kwa Wasanii.

Kwa upande wake Meneja Mkuu wa 
Kampuni ya Boomplay Tanzania, 
Natasha Stambuli amesema wako 
tayari kushirikiana na Serikali 
kukuza Sekta ya Sanaa nchini kwa 
kuwawezesha Wasanii kuuza kazi 
zao kwa njia ya mtandao. 

Bi. Natasha amesema kuwa Tanza-
nia ina watumiaji milioni 11 hivyo 
kupitia kampuni ya Boomplay 
wanaweza kufikisha kazi ya msanii 
kwa watu wengi zaidi na kwa 
kutumia njia rahisi na za kisasa. 

Chifu Mkuu wa Tanzania na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan (aliyekaa) kwenye 
picha ya pamoja na machifu wa mikoa  mbalimbali waliohudhuria uzinduzi wa tamasha la utamaduni la

Mkoa wa Kilimanjaro.

Umati wa watu waliohudhuria uzinduzi wa tamasha la utamaduni la Mkoa wa Kilimanjaro.
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Chapirisheni kutangaza kazi za serikali
Na Eleuteri Mangi, DODOMA

Wakuu wa Vitengo vya Mawasilia-
no Serikalini katika Wizara, Taasisi, 
Wakala pamoja na Tawala za Mikoa 
na Serikali za Mitaa wametakiwa 
kuwa wabunifu na wepesi katika 
kutangaza kazi Serikali zinazote-
kelezwa katika Ofisi zao.

Kauli hiyo imetolewa na Mkurugen-
zi wa Idara ya Habari (MAELEZO) 
na Msemaji Mkuu wa Serikali, 
Ndugu Gerson Msigwa wakati wa 
kikao chake na Wakuu hao Julai 12, 
2021 katika Ukumbi wa Kambarage 
Hazina Jijini Dodoma kuhusu utoaji 

wa taarifa za Utekelezaji wa Serikali 
kwa umma ikiwa ni pamoja na 
masuala yanayohusu tasnia ya 
Habari Serikalini.

“Tuwe na moyo wa kupenda kazi, 
fanyeni kazi kwa kuzingatia taalu-
ma ya habari na tangazeni kazi 
zinazotekelezwa katika ofisi zenu na 
mjenge mahusiano mazuri ya kikazi 
na vyombo vya habari maana hivyo 
ndiyo vyombo vyetu vya kutangaza 
kazi za Serikali kwa umma” amese-
ma Msigwa.

Akichangia katika kikao hicho Mkuu 
wa Kitengo cha Mawasiliano Serika-
lini kutoka Sekta ya Uchukuzi Chris-
topher Philemon amesema jukumu 
la Kitengo cha Mawasiliano Serikali-
ni ni kuhabarisha umma kwa kufan-
ya kazi zenye ubora unaoendana na 
mabadiliko ya teknolojia ili 
kuwafikia watu wote katika maeneo 
mbalimbali mjini na vijijini ndani na 
nje ya nchi yetu.

Naibu Waziri wa Utamaduni, Sanaa na Michezo, Mhe. Pauline Gekul akimkaribisha Mhe. Rais Samia Suluhu Hassan ili 
aongee na wananchi kwenye uzinduzi wa tamasha la utamaduni la Mkoa wa Kilimanjaro.

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan  ambaye pia ni Chifu Mkuu akiwahutubia 
wananchi waliohudhuria uzinduzi wa tamasha la kwanza la kwanza la utamaduni la Mkoa wa Kilimanjaro.
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TASUBA, TBC kutangaza utamaduni wa 
Mtanzania
Thomas Nyindo - TaSUBa - BAGAMOYO

Vikundi kutoka wilaya za mkoa wa Kilimanjaro vikionesha sanaa za maonesho katika Tamasha la Kilimanjaro.



Maonesho ya vyakula na asili vya makabila vya wamasai, wachaga na wapare kwenye tamasha kubwa la utamaduni la 
mkoa wa Kilimanjaro lililifanyika kwenye Uwanja wa  Chuo Kikuu cha Ushirika Moshi, Kilimanjaro.
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