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MASHINDANO YA 
MICHEZO YA UMITASHUMTA 2022
YANAENDELEA MKOANI TABORA

03 Agosti, 2022



Katibu Mkuu Wizara ya 
Utamaduni, Sanaa na 
Michezo Dkt. Hassan 
Abbasi leo Agosti 3, 2022 
amefanya mahojiano kupitia 
kipindi cha DARAJANI 
kinachosikika kupitia Radio 
Uyui FM 99.3 Tabora.

Kupitia kipindi hicho Dkt. 
Abbasi amesema maandal-
izi ya ufunguzi wa Mashin-
dano ya UMITASHUMA 
mwaka 2022 mjini Tabora 
tayari yamekamilika na 
yanatarajiwa kufunguliwa 
rasmi hapo kesho Agosti 4, 
2022 na Waziri Mkuu wa 

Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania Mhe. Kassim Maja-
liwa Majaliwa.

Aidha ametumia wasaa huo 
kuzungumzia mafanikio ya 
Serikali ya awamu ya sita 
katika sekta za sanaa, 
utamaduni na michezo.

Na Shamim Nyaki - TABORA

Maandalizi Ufunguzi UMITASHUMTA 
Yamekamilika
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Na Shamim Nyaki - TABORA

Makatibu Wakuu Wakagua  na 
Kuridhika na Maandalizi  ya Ufunguzi 
UMITASHUMTA

Makatibu Wakuu  wa wizara 
ya Utamaduni, Sanaa na 
Michezo Dkt. Hassan 
Abbasi,  Ofisi ya Rais 
TAMISEMI Prof. Riziki 
Shemdoe na wizara ya 
Elimu, Sayansi na Teknolojia 
Dkt.Francis Michael jioni ya 
Agosti 03, 2022  katika 
Uwanja wa Ally Hassan  
Mwinyi Tabora wamekagua 
na kuridhika na maandalizi 

ya ufunguzi wa Mashindano 
ya michezo kwa shule za 
Msingi (UMITASHUMTA).

Mashindano hayo yatazin-
duliwa na Mhe. Kassim Ma-
jaliwa Majaliwa ( Mb) , 
Waziri Mkuu wa Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania 
Agosti 04, 2022.

Viongozi mbalimbali wa 

Mkoa,  wakiongozwa na 
Mkuu wa Mkoa wa Tabora 
Mhe. Balozi Dkt. Batilda 
Buriani walikuepo katika 
ukaguzi huo.

Aidha, Wasanii Beka flavour 
na Meja Kunta wametoa 
burudani fupi uwanjani 
hapo.
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Na Shamim Nyaki - TABORA

Soka Wasichana Yafika Hatua ya 
Makundi UMITASHUMTA 2022

Katika mashindano ya Shule 
za Msingi (UMITASHUMTA) 
yanayoendelea mkoani 
Tabora mwaka huu wa 2022, 
mchezo wa Soka kwa Wana-
wake ni miongoni mwao.

Kufikia Agosti 03, 2022 
tayari mchezo huo umefika 
hatua ya Makundi ukiwa na 
idadi ya makundi manne, 
yenye ushindani wa hali ya 
juu.

Mkoa wa Manyara umezoa 
alama 12, na kuwa mbele ya 
Mikoa ya Rukwa, Mbeya, 
Singida na Kagera, huku 
kundi B likiongozwa na 
Mkoa wa Mwanza wenye 
alama 12 mbele ya Mtwara, 
Tanga, Iringa na Ruvuma.

Katika Kundi C, Vijana 
kutoka Mkoa wa Mara tayari 
wamebeba alama 9 wakion-
goza Mikoa ya Geita, Shin-

yanga, Kilimanjaro na 
Simiyu.

Vilevile, kundi D lenye 
Mikoa ya Lindi, Dodoma, 
Katavi na Arusha, Mkoa wa 
Tabora umefanikiwa kuwa 
na alama 12 hadi sasa.
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Mashindano ya michezo 
kwa Shule za Msingi (UMI-
TASHUMTA) kwa mwaka 
2022 yanaendelea mkoani 
Tabora, huku Vijana wakio-
nesha vipaji na uwezo wa 
hali ya juu.

Katika michezo hiyo, Agosti 
03, 2022 mchezo wa Soka 
tayari umeingia katika hatua 
ya Makundi kwa upande wa 

wavulana ambapo kuna 
kundi a hadi c.

Katika kundi A, Mkoa wa 
Pemba unaongoza kundi 
hilo ukiwa na alama 9 
mkononi ukiitangulia Mikoa 
ya Iringa, Singida, Katavi, 
Mara na Simiyu.

Kundi B mpaka sasa Geita 
imekaa kileleni ikiwa na 

alama 8 ikiiacha nyuma 
Mikoa ya Shinyanga, 
Njombe, Mtwara, Tanga, 
Rukwa na Kilimanjaro.

Aidha, kundi C linaongozwa 
na Mkoa wa Kagera kwa 
alama 10 ukiitangulia Mikoa 
ya Pwani, Tabora, Manyara, 
Arusha na Songwe.

Na Shamim Nyaki - TABORA

Soka Wavulana Watinga Hatua ya 
Makundi UMITASHUMTA 2022
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MASHINDANO YA MICHEZO KWA SHULE ZA 
MSINGI (UMITASHUMTA) YANAENDELEA

MKOANI TABORA HUKU WANAFUNZI 
WAKIENDELEA KUONESHA VIPAJI KATIKA 

NYANJA MBALIMBALI.
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