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UMISSETA x UMITASH

Majaliwa: Rais Samia Anatambua
Mchango wa Michezo Shuleni

Na Mwandishi Wetu

Waziri Mkuu Kassim Majali-
wa amesema Serikali ya
Awamu ya Sita inayoongoz-
wa na Mheshimiwa Samia
Suluhu Hassan inatambua
mchango wa michezo shule-
ni, hivyo itaendelea
kuhamasisha ufundishaji wa
michezo katika shule za
msingi na sekondari ili
kuibua vipaji vipya vya
michezo nchini.

Amesema katika kuwaan-
daa vijana kuwa na afya
bora ya akili na mwili,
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Samia
Serikali
itaendelea

Mheshimiwa Rais
ameahidi  kuwa
anayoiongoza
kuimarisha na kuongeza
miundombinu  ya  shule
pamoja na mazingira ya
kufundishia na kujifunzia
katika shule za msingi na
sekondari.

Mheshimiwa Majaliwa
ameyasema hayo (Alhamisi,
Agosti 4, 2022) wakati akiz-
indua  mashindano  ya
Michezo na Taaluma kwa
shule za Msingi Tanzania

(UMITASHUMTA) na Umoja
wa Michezo kwa Shule za
Sekondari Tanzania (UMIS-
SETA) wanafunzi, yanayofa-
nyika katika uwanja wa Ali

Hassan Mwinyi, mkoani
Tabora.
"Serikali imedhamiria

kuboresha miundombinu ya
michezo katika shule teule
56 nchini ikiwa ni wastani wa
shule mbili kwa kila mkoa.
Nimefurahi  kuona  ute-
kelezaji wa mradi huu kwa
mkoa wa Tabora tayari
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umeanza katika Shule za
Sekondari Tabora Wavulana
na Tabora Wasichana na
viwanja vilivyojengwa vitatu-
mika katika mashindano ya
mwaka huu 2022.”

Amesema ujenzi wa miun-
dombinu ya michezo utafan-
yika kwa awamu katika shule
nyingine ili  kuhakikisha
kunakuwa na shule zenye
miundombinu  bora ya
kuwezesha wanafunzi
kusoma somo hilo kwa nad-
haria na vitendo. “Lengo ni
kuzalisha wataalamu
watakaobobea katika eneo
hili la michezo.”

Amesema pamoja na ujenzi
wa viwanja, Serikali itajenga
kumbi kubwa katika shule
hizo zitakazotumika kwa
kazi za sanaa na michezo ya
ndani. “Sambamba na hayo,

Serikali imeendelea kuajiri
walimu wa michezo ambapo
kwa mwaka wa fedha
2021/2022  walimu  wa

michezo 83 wameajiriwa.”

Amesema Serikali inatam-
bua umuhimu wa michezo
na utamaduni katika ukuaji
na maendeleo ya wanafunzi
kiakili na kijamii, kwa sababu
michezo na sanaa ni mion-
goni mwa stadi muhimu
zinazochangia ukuaji wa
kiuchumi na kijamii ikiwemo
kutengeneza fursa za ajira.

“Ni jukumu letu kuhakikisha

kuwa tunajenga msingi
imara wa kuimarisha

ufundishaji na ujifunzaji wa
somo la elimu kwa michezo
ikiwa ni pamoja na uende-
lezaji wa vipaji vya michezo
kwa wanafunzi wa elimu ya
awali, msingi, sekondari
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hadi vyuo vya elimu ya juu.”

lli  kufanikisha azma ya
kuboresha  michezo na
taaluma nchini, Waziri Mkuu
amewaelekeza viongozi wa
elimu katika ngazi ya shule,
kata, shehia, Halmashauri na
Mkoa wafuatilie ufundishaji
na ujifunzaji shuleni na
kushauriana na walimu ili
kuhakikisha wanafunzi
wanapata umahiri ulioku-
sudiwa kwa masomo yote
badala ya kukaa muda
mwingi ofisini.

“Kila  mwalimu ahakikishe
anajiwekea malengo yake
binafsi katika masomo anay-
ofundisha na kuhakikisha
kuwa hakuna mwanafunzi
anayeshindwa kupata uma-
hiri  uliokusudiwa  katika
somo lake ifikapo mwishoni
mwa kila mwaka.




Bilioni 2 Kutumika Kuboresha
Miundombinu ya Shule 56 za Michezo

Na Shamim Nyaki - WUSM

Naibu Waziri wa Utamaduni,
Sanaa na Michezo, Mhe.
Pauline Gekul amesema
wizara imetengewa takriban
Shilingi Bilioni 2 kwa ajili ya
kuboresha  miondombinu
kwa shule maalumu 56 za
michezo.

Mhe. Gekul amesema hayo
Agosti 04, 2022 katika Ufun-
guzi wa Mashindano ya
UMITASHUMTA na UMISSE-

TA uliofanywa na Waziri

Mkuu wa Tanzania, Mhe.
Kasssim Majaliwa katika
Uwanja wa Ally Hassan

Mwinyi Tabora.
"Sekta ya Michezo inaende-
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lea kukua, na hii ni kutokana
na ushirikiano mnaoutoa
nyinyi Viongozi wetu wa juu
ambao umesaidia kuibua na
kukuza vipaji vya wananmi-

chezo", amesema Mhe.
Gekul.
Ameeleza kuwa, Serikali

inaendelea kuzalisha wataa-
lamu wa michezo kupitia
Vyuo vya Michezo ikiwemo
Chuo cha Michezo Malya
ambao inawatumia katika
kufundisha michezo kwa
vijana.

Mhe. Gekul ameongeza
kuwa, tayari Mikoa saba
imeteuliwa kuanza kubore-

shewa miundombinu vya
michezo ambapo kiasi ha
Shilingi Bilioni 10 zimeteng-
wa na zimeanza kufanya kazi
hiyo.

Aidha, Mhe. Gekul amese-

ma Tanzania inaendelea
kufanya vizuri katika
michezo

ambapo katika Michezo ya
Jumuiya inayoendelea Bir-
mingham Uingereza,
...tayari imechukua Medali
ya Fedha katika mchezo wa
Riadha huku Mabondia
wawili wakitinga hatua ya
nusu fainali katika michezo
hiyo.




UMITASHUMTA Yaenda Sambamba
na sensaBika

Na Shamim Nyaki - WUSM

Katibu Mkuu Wizara ya
Utamaduni, Sanaa na
Michezo, Dkt. Hassan
Abbasi amesema wizara
hiyo  imebuni  Kampeni
maarufu kwa sasa nchini ya
SensaBika ambayo lengo
lake ni kuhamasisha wanan-
chi kushiriki Sensa ya Watu
na Makazi mwaka huu 2022.

Dkt. Abbasi ameeleza hayo
Agosti 04, 2022 Tabora
katika Ufunguzi wa Mashin-
dano ya UMITASHUMTA na
UMISSETA ambapo amese-

ma kuwa, wizara hiyo ndio
nguvu shawishi ya Taifa
pamoja na kutoa furaha
kwa watanzania, imeanzisha
Kampeni hiyo kutokana na
wadau wake wengi kuwa na
ushawishi  katika  jamii
ambao wataweza kuhamasi-
sha watanzania kushiriki
zoezi la Sensa.

"Sisi ni wizara ya kutoa
furaha na kupitia sekta zetu
tuna wadau wengi ambao
wakitumia Kampeni hii kupi-
tia umaarufu na ushawishi
walionao kwenye jamii itara-

hisisha kufikisha ujumbe
kwa haraka zaidi kwa jamii
kushiriki Sensa", amesema
Dkt. Abbasi.

Dkt. Abbasi ametumia
nafasi hiyo kumuongoza
Mgeni Rasmi, Waziri Mkuu
wa Tanzania, Mhe.Kassim
Majaliwa pamoja na Viongo-
zi, Wanamichezo na Wanan-
chi waliohudhuria ufunguzi
huo kucheza kibwagizo
maarufu sana nchini cha
SensaBika.
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Michezo va UMITASHUMTA
Yawakutanisha Wanafunzi Z2aidi

va 3000

Na Shamim Nyaki - WUSM

Katibu Mkuu Ofisi ya Rais
TAMISEMI,  Prof.  Riziki
Shemdoe amesema mashin-
dano ya michezo kwa shule
za Msingi (UMITASHUMTA)
mwaka 2022 yameshirikisha
Wanafunzi zaidi ya 3000
kutoka Mikoa 26 ya Tanza-

nia Bara na miwili kutoka
Zanzibar.

Ameyazungumza hayo
Agosti 4, 2022 mkoani

Tabora katika hafla ya Uzin-
duzi wa mashindano hayo
yaliyofanywa na Mhe.
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Kassim Majaliwa, Waziri

Mkuu wa Tanzania.

Prof. Shemdoe ameeleza
kuwa wanafunzi wanaoshiri-
ki mashindano hayo Wana
vigezo na wameandaliwa

vizuri kuanzia ngazi ya shule.

"Mashindano haya yalianza
mwaka 2000 ambapo lengo
lake ni kukuza vipaji vya Wa-
nafunzi na  kuimarisha
upendo, ushirikiano na
kuboresha afya kwa Wana-
funzi", amesema Prof.

Shemdoe.

Ametumia nafasi hiyo kum-
pongeza Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania,
Mhe. Samia Suluhu Hassan
kwa kuendelea kutenga
fedha kwa ajili ya kuendesha
shughuli za michezo nchini.

Mashindano  ya UMI-
TASHUMTA yatahitimishwa
Agosti 08 mwaka huu na
Agosti  9,2022 yataanza
mashindano ya UMISSETA.




WAZIRI MKUU WA JAMHURI YA MUUNGANO WA

TANZANIA MHE. KASSIM MAJALIWA MAJALIWA

KATIKA MATUKIO YA KUZINDUA RASMI MASHINDANO

YA UMITASHUMTA NA UMISSETA MWAKA 2022
AGOSTI 04, 2022 MKOANI TABORA

Jamhuri yva Mu mg-:arm wa T-mzar ia
Ofisi ya Rals - TAMISEMi a kushirikiana na Wizara ya Elimu

Sayansi na Teknolojia pomoja na 'v'-I'IZHFa ya tha.madunl. Sanaa na Michezo
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SHAMRA SHAMRA A UFUNGUZzZI RASMI WA MASH—

INDANO YA UMITASHUMTA NA UMISSETA MWAKA

2022 AGOSTI 04, 2022 KATIKA UWANJA WA ALLY
HASSAN MWWINYI MKOANI TABORA.
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BURUDANI KATIKA UZINDUZI WA MASHINDANO
YA UMITASHUMTA NA UMISSETA MWWAKA
2022 MKOANI TABORA
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Limeandaliwa na Kitengo cha Mawasiliano Serikalini
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