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Timu za Mpira wa Miguu 
kwa wanafunzi wenye 
ulemavu wa kusikia na kuon-
gea kutoka Mikoa ya 
Mtwara na Njombe, zime-
fanikiwa kuingia fainali ya 
mashindano ya michezo 
kwa shule za msingi (UMI-
TASHUMTA) yanayoendelea 
kitaifa Mkoani Tabora.

Katika michezo miwili ya 

nusu fainali iliyochezwa leo 
Agusti 06, 2022 kwenye 
viwanja B na C vya Shule ya 
sekondari wavulana Tabora, 
timu ya Mtwara imepata 
ushindi wa goli 1 – 0 dhidi ya 
Iringa, huku Njombe ikiin-
doa mashindanoni Dar es 
salaam kwa mikuwaju ya 
penati 2 – 1 baada ya kumal-
iza muda wa kawaida 
wakiwa wametosha nguvu 

kwa sare ya 0 – 0.

Goli pekee la timu ya mkoa 
wa Mtwara lilifungwa dakika 
ya 52 na mchezaji wake 
tegemezi Raymond Ndaka, 
ambalo lilidumu hadi dakika 
ya mwisho ya mchezo huo 
na kuipa Mtwara tiketi ya 
kuingia hatua ya fainali 
ambapo itakutana na ma-
bingwa wa tetezi Njombe.

Na Bryson Mshana – TABORA
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Mtwara, Njombe Zatinga Fainali ya 
Soka Umitashumta kwa Wenye 
Ulemavu



Kocha wa kikosi cha Mtwara 
Shazili Nangulukuta, amese-
ma amefurahi vijana wake 
kufika hatua ya fainali, na 
sasa wanaangalia mchezo 
huo utakaopigwa jumatatu 
tarehe 08, 2022.

“Awali tulikuwa na malengo 
ya kufika robo na nusu faina-
li, tuliweza kupambana na 
kufanikiwa, sasa tumeingia 
hatua kubwa zaidi ya fainali 
ambayo ni ngumu pia, 
naamini tutafanya vizuri na 
kubeba ubingwa” ameeleza 
Kocha Nangulukuta.

Naye Kocha wa Timu ya 
Mkoa wa Njombe Mwakabi-

di Joseph amesema 
michezo wao dhidi ya Dar es 
Salaam ulikuwa wa ushin-
dani mkubwa ndio maana 
ulienda hadi hatu ya matuta.

“Ulikuwa mchezo mgumu, 
Dar es Salaam wana timu 
nzuri lakini wachezaji wangu 
wamepambana na tumesh-
inda japo kwa matuta lakini 
ushindi ni ushindi na sasa 
tunajipanga kwa fainali 
dhidi ya timu ngumu ya 
Mtwara” amesema Mwak-
abidi.

Kapteni wa timu ya mkoa wa 
Njombe  Isack Sanga, 
wameuelezea mchezo wao 

wa fainali dhidi ya Mtwara 
kuwa utakuwa wa kusisimua 
kwani wanafahamiana vizuri.

Mtwara na Njombe zilikuwa 
kwenye kundi D katika 
hatua za awali za mashinda-
no ya mwaka huu, na wali-
pokutana kwenye mchezo 
wao kwenye ngazi ya 
makundi mtwara ilishinda 3 
– 2, hivyo mchezo wa fainali 
unatarajiwa kuwa mgumu 
na kusisimua.

Njombe ni Bingwa mtetezi 
wa mchezo wa soka kwa 
wavulana wenye ulemavu 
wa kusikia na kuongea kwa 
UMITASHUMTA 2021.
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Wanafunzi wenye mahitaji 
maalum ambao wanashiriki 
michezo ya shule za Msingi 
(UMITASHUMTA) mwaka 
2022, mkoani Tabora, 
wameelezea kuwa wako 
tayari kuhesabiwa katika 
Sensa ya Watu na Makazi 
inayotarajiwa kufanyika 
Agosti 23, 2022.

Wakizungumza katika 
wakati tofauti baada ya 

kumaliza mechi ya Nusu 
fainali, kwa upande wa Soka 
la Wavulana wa kundi hilo, 
wameeleza kuwa wame-
hamasika sana na Kampeni 
ya SensaBika na wapo tayari 
kuhamasisha wenzao 
wengine kushiriki zoezi hilo.

Naye Kocha wa Mkoa wa 
Njombe katika kundi hilo,  
Bw. Mwakibibi Joseph 
amesema vijana wana 

uelewa mzuri kuhusu Sensa 
na wamehamasika vya kuto-
sha na kupitia nafasi waliy-
opata kuonesha vipaji vyao 
ni jambo kubwa na wameli-
furahia.

Michezo  ya UMITASHUM-
TA mwaka huu, inaenda 
sambamba na Kampeni 
maarufu ya kuhamasisha 
Sensa inayojulikana kama 
SensaBika.

Na Shamim Nyaki – WUSM
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Wanafunzi Makundi Maalum 
Waiunga Mkono SensaBika
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Kapteni wa timu ya mkoa wa Njombe mpira wa miguu kundi maalum Isack Sanga akiSensaBika.



Mpira wa Soka Wavulana 
kwa Makundi Maalum katika 
mashindano ya Michezo 
kwa Shule za Msingi (UMI-
TASHUMTA) mwaka 2022 
umefika hatua ya fainali 
ambao utawakutanisha 
Mtwara na Njombe.

Katika mechi iliyochezwa 
Agosti 06, 2022 kwenye 
uwanja wa  Sekondari ya 
Wavulana Tabora,  Mtwara 
waliifunga  Iringa goli moja 

lililofungwa na Raymond 
Ndaka dakika ya 52 ambalo 
limewapa nafasi ya kuingia 
fainali.

Mkoa wa Njombe 
ulichoshana nguvu na Mkoa 
wa Dar es Salaam katika 
dakika zote za mchezo na 
kulazimika kuingia katika 
matuta, ambapo Njombe 
iliibuka kidedea kwa penati 
2 dhidi ya 1.

Kwa matokeo hayo sasa 
Njombe ambao ni mabing-
wa watetezi watakutana na 
Mtwara katika fainali 
itakayochezwa Agosti 08, 
2022.

Makocha wa pande mbili 
pamoja na Manahodha wa 
timu wameonesha kuridhika 
na matokeo huku wakii-
shukuru Serikali kwa kutoa 
nafasi  kwa kundi hilo 
kuonesha vipaji vyao.

Na Shamim Nyaki – WUSM

Mtwara, Njombe Kukutana Fainali 
UMITASHUMTA  Makundi Maalum
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Mkoa wa Mwanza umeibuka 
kidedea katika mchezo wa 
riadha baada ya kuibuka na 
ushindi katika mbio za mita 
800 upande wa wasichana 
kwenye mashindano ya 
UMITASHUMTA yanayoen-
delea Mjini Tabora.

Katika fainali za riandha 
ambazo zimefanyika leo 
Agust 06, 2022 kwenye 
uwanja wa shule ya sekond-
ari wavulana Tabora, Sara 
Masalu kutoka Mkoani 
Mwanza ametumia muda 
wa dakika 2:24:06 katika 
mbio za wasichana mita 
800, hivyo kuupa mkoa huo 
medali ya dhahabu katika 
riadha UMITASHUMTA 
2022.

Mkoa uliofuatia ni Singida 
ambao mkimbiaji wake 
Hamida Paulo alimaliza 

akiwa nafasi ya pili akikimbia 
kwa dakika 2:25:15, akifuati-
wa na Matrida Yohana 
kutoka Shinyanga aliyeshika 
nafasi ya tatu akitumia 
dakika 2:26:22.

Kwa upande wa wavulana 
Mita 800, Abdulamir Mkia 
kutoka mkoa wa Pwani 
aliibuka mshindi kwa kukim-
bia dakika 2:05:44, akifuati-
wa na Nyerere Laneth aliye-
tumia dakika 2:06:57 na 
nafasi ya tatu kwenda 
mkoani Manyara ambapo 
Lemalikwa Nguyaki alitumia 
dakika 2:6:62 na kuhitimisha 
mbio hizo.

Katika mbio za kupokezana 
vijiti mita 400 wasichana, 
mikoa ya Mwanza, Tabora 
na Manyara iliibuka vinara 
na kuwaacha wenzao wa 
Rukwa na Singida ambao 

hawakufua dafu.

Salome Eliasi kutoka 
Mwanza aliongoza kwa 
kukimbia dakika 4:24:18 
akifuyatiwa na Grace 
Charles waTabora aliye-
tumia 4:28:94 na nafasi ya 
tatu ikienda Manyara kwa 
Selina Ngahe aliyetumia 
muda wa dakika 4:36:00

Mita 800 wavulana 
ilishuhudia Mkoa wa singida 
ukiongoza baada ya Peter 
Machimbula kukimbia 
dakiaka 3:52:31, akifuatiwa 
na Yohana Thomas kutoka 
Mara aliyeshika nafasi ya pili 
baada ya kutumia dakia 
3:52:84 na Manyara ikishika 
nafasi ya tatu kupitia Paulo 
Kidale aliyetumia dakiaka 
3:53:34.

Na Bryson Mshana – TABORA

Mwanza Yatamba Riadha Mita 800 
Wasichana
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Mashindano ya Michezo 
kwa Shule za Msingi (UMI-
TASHUMTA) mwaka 2022 
upande wa Sanaa za mao-
nesho umihitimishwa Agosti 
06, 2022 kwa Dodoma, 
Mwanza na Simiyu kuibuka 
kidedea.

Katika fainali hizo zilizoju-
muisha muziki wa kizazi 
kipya, ngoma za asili na 
kwaya zimeshuhidiwa vipaji 
vya aina yake.

Katika Muziki wa kizazi kipya 
Dodoma imeibuka kidedea 
ikifuatiwa na Pwani nafasi ya 
tatu ikienda kwa Kagera.

Upande wa Ngoma za Asili, 
Mkoa wa Simiyu umeibuka 
bingwa ukifuatiwa na Mkoa 
wa Tanga ambapo nafasi ya 
tatu imechukuliwa na 
Mwanza.

Aidha, katika Kwaya Mkoa 
wa Kigoma umekamata 

namba moja, nafasi ya pili 
ikienda Geita huku nafasi ya 
tatu ilichukuliwa na 
Mwanza.

Katika mashindano hayo,  
Mikoa kumi na mbili ya Mo-
rogoro, Mbeya, Singida, 
Njombe, Mara, Kigoma, 
Geita, Mwanza, Shinyanga, 
Tanga, Dar es Salaam, Pwani 
na Dodoma imeshiriki.

Na Shamim Nyaki – WUSM

Fainali Fani za Ndani  UMITASHUMTA 
2022 Dodoma, Mwanza na Simiyu 
Zang'ara
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Kwa upande wa kurusha 
Sahani upande wa wavula-
na, Mkoa wa Mara umeibu-
ka mshindi wa kwanza katika 
fainali ya mchezo huo iliyo-
fanyika Agust 06, 2022 
kwenye uwanya wa shule ya 
sekindari wavulana Tabora.

Mwita Mwenge Wambura 
aliibuka mshindi baada ya 
kurusha sahani kwa umbali 
wa mita 35.20, akifuatiwa na 
Jackson Eliya kutoka mkoa 
wa Kigoma aliyerusha kwa 

umbaliwa wa mita 29.39.

Mkoa wa Mwanza ulishika 
nafasi ya tatu baada ya tatu 
baada ya Mabomo Juma 
kurusha sahani kwa umali 
wa mita 28.28, hivyo kuhiti-
misha fainali ya mchezo huo 
katika UMITASHUMTA 2022 
ambapo timu zinge za Dar 
es salaam, Manyara, Unguja 
na Geita zilimaliza chini 
nafasi tatu za juu.

Upande wa wasichana Shela 

Nassoro Ally kutoka kwa 
wenyeji Tabora ailihakikishia 
ushindi mkoa wake baada 
ya kurusha sahani kwa 
umbali wa mita 22.89, 
akifuatiwa na Martha 
Samuel mita 22.79.

Nyanzala Ndaki Ntandula 
kutoka Tabora, alihakikisha 
kuwa mkoa wake unashika 
nafasi mbili za juu katika 
mchezo huo, baada ya 
kushika nafasi ya tatu kwa 
kurusha mita 22.39.

Na Bryson Mshana – TABORA

Mara, Tabora Mabingwa Kurusha 
Sahani Wavulana
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WUSM UMISSETA x UMITASHUMTA 2022

Visiwa vya Unguja vimeubu-
ka mabingwa wa wa mchezo 
wa kuruka chini wavulana 
katika mashindano ya ya 26 
ya UMITASHUMTA Taifa 
Tabora 2022, kwenye fainali 
iliyofanyia Agusti 06, 2022 
katika uwanja wa shule ya 
wavulana Tabora.

Fainali hiyo ambayo ilihusi-
sha mikoa sita, ilimaliziaka 
kwa bilal Rashid kutoka 
Unguja kuibuka mshindi wa 
jumla baada ya kuruka 
umbali wa mita 5.90.

Mkoa wa Arusha ulishika 
nafasi ya pili baada ya mu-
wakilishi wake Shemeji 
Rodrick kuruka umbali wa 
mita 5.74 akifuatiwa na 
Julius Simon kutoka mkoa 
wa Arusha ambaye pia aliru-
ka kwa mita 5.74.

Mikoa mingine iliyoingia 
fainali ambayo haikuweza 
kushika nafasi tatu za juu ni   
Singida, Geita na Kagera.
Kwa upande wa wasichana 
Siwema Ntelani kutoka 
mkoa wa Geita, aliibuka 
mshindi baada ya kuruka 

umbali wa mita 4.72 akifua-
tiwa na Asma Omary kutoka 
Visiwani Pemba aliyeruka 
umbaliwa wamita 4.60 huku 
Subira Jonas wa Kigoma 
akishika nafasi ya tatu kwa 
kuruka mita 4.60.

Mashindano ya UMI-
TASHUMTA yanayoendelea 
Mkoani Tabora yameingia 
katika hatua za nusu fainali 
na fainali, huku mikoa 
ikishindana vikali katika 
michezo mbalimbali.

Na Bryson Mshana – TABORA

Unguja Mabingwa Umitashumta 
Mashindano ya Kuruka Chini 
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