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Timu ya wavulana Mkoa wa 
Tabora na timu ya Wasicha-
na Mkoa wa  Manyara 
zang'ara kwa kupata medali 
katika mchezo wa kurusha 
mkuki kwenye  mashindano 
ya Michezo kwa Shule za 
Msingi  (UMITASHUMTA) 
mwaka 2022 yanayoendelea 
Mkoani Tabora   Agosti 07, 
2022.

Katika mchezo huo kwa 
Wavulana, mwanafunzi 
Masesa Juma kutoka Tabora 
ameibuka kidedea kwa 
kurusha mkuki umbali wa 
mita 43.00, akifutiwa na 
Eliasi Kasale wa Arusha 

aliyerusha mita 39.21. 
Mshindi wa tatu ni Danieli 
Yona kutoka Manyara 
ambaye amerusha mita 
38.49.

Kwa upande wa Wasichana, 
Mwanafunzi Ester Motaja 
kutoka Mkoa wa Manyara 
alierusha mita 36.97 akifua-
tiwa na  Antonia Tarimo 
naye wa Manyara alierusha 
umbali wa mita 29.15.

Nafasi ya tatu imechukuliwa 
na wenyeji Tabora kupitia 
mwanafunzi Mahawi Juma 
alierusha kwa mita 28.97.

Kocha wa Manyara Amiri 
Juma Laswa alieleza kuwa 
Mkoa huo mwaka huu 
umeshinda Medali nyingi 
ikiwemo mchezo wa Riadha 
Wasichana mita 1500, 
kuruka chini, kurusha mikuki 
huku wakitarajiwa kufanya 
vizuri katika michezo 
mingine.

Aidha, ametumia nafasi hiyo 
kueleza kuwa Mkoa wa 
Manyara wapo tayari kuhes-
abiwa Agosti 23, 2022 na 
watakaporejea nyumbani 
watazidi kuihamasisha  jamii 
kushiriki zoezi hilo muhimu.

Na Shamim Nyaki – WUSM
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Tabora na Manyara Zang'ara 
Katika Mchezo wa Kurusha Mkuki
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Bingwa wa kurusha mkuki kwa wavulana Masesa Juma kutoka Tabora ameshinda kwa 
umbali wa mrusho wa mita 43.00

Lorem ipsum



Bingwa wa kurusha mkuki kwa wasichana Ester Motaja kutoka Manyara ameshinda kwa 
umbali wa mrusho wa mita mita 36.97.
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Timu ya Mpira wa Miguu 
wavulana  kundi maalumu  
kutoka Mkoa wa Njombe, 
imefanikiwa kushinda 
ubingwa wa mashindano ya 
michezo kwa shule za 
msingi (UMTASHUMTA) 
yanayoendelea kitaifa 
Mkoani Tabora.

Katika mchezo fainali iliyo-
chezwa  Agosti 07, 2022 
kwenye uwanja  Shule ya 

sekondari wavulana Tabora, 
timu ya Njombe imechukua 
ubingwa wa UMITASHUM-
TA 2022 baada ya kuishinda 
Mtwara kwa mikwaju ya 
Penati.

Mchezo huo ulifikia hatua ya 
matuta baada ya muda wa 
kawaida kumalizika zikiwa 
zimetoshana nguvu kwa 
sare ya 0 – 0, na Njombe 
kushinda kwa penati 4 dhidi 

ya 2 za Mtwara.

Njombe ni Bingwa mtetezi 
wa mchezo w kwa UMI-
TASHUMTA 2021, hivyo 
wamefanikiwa kuutetea 
ubingwa kwa kushinda mara 
ya pili mfulululizo.

Kocha wa kikosi cha Mtwara 
Shazili Nangulukuta, akizu-
ngumzia kupoteza mchezo 
huo amekiri amesema iliku-

Na Bryson Mshana – TABORA

Njombe Bingwa Soka Kundi 
Maalumu Wavulana

WUSM UMISSETA x UMITASHUMTA 2022
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WUSM UMISSETA x UMITASHUMTA 2022

wa ni fainali ngumu huku 
akiwasifu vijana wake kwa 
kuonesha mchezo mzuri 
tangu mwanzo wa mashin-
dano

“Vijana wameondolewa kwa 
mikwaju ya penati katika 
mchezo wa fainali, wame-
pambana sana hadi kufikia 
hatua hii, mashindano ya 
mwaka huu yalikuwa 
magumu na tumekutana na 
bingwa mtetezi katika faina-
li” amesema kocha wa 
Mtwara.

Kwa upande wa Kocha wa 
Timu ya Mkoa wa Njombe 
Mwakabidi Joseph amese-
ma alijua kuwa michezo 
dhidi ya Mtwara hautakuwa 
rahisi kutokana na uimara 
wao tangu wakati wa hatua 

za awali.

“Mchezo ulikuwa mgumu, 
Mtwara tulikuwa nao 
kwenye kundi D katika 
hatua za awali na walitufun-
ga 3 – 2, tulijua hautakuwa 
mchezo mrahisi na 
tunashuku tumeshinda na 
kutetea ubingwa wetu” 
ameongeza Mwakabidi.

Raymond Ndaka ambaye ni 
mmoja wa wachezaji wa 
timu ya Mkoa wa Mtwara 
ambaye ameonesha uwezo 
wa hali ya juu katika UMI-
TASHUMTA 2022, amesema 
wameridhika na matokeo 
waliyoyapata na wanajipan-
ga kwa wakati mwingine.

Kapteni wa timu ya mkoa wa 

Njombe Isack Sanga, 
amesema walijiandaa vizuri 
kushindana na Mtwara na 
walikuwa wanawaheshimu 
wakati wote wa mchezo 
ndio maana waliweza kufika 
nao kipindi cha penati na 
kuibuka washindi.

Katika mchezo wa awali 
kuwania nafasi ya tatu timu 
ya mkoa wa Dar es salaam 
iliibuka na ushindi wa 
magoli 2 – 0 dhidi ya Iringa, 
mchezo ambao ulichezwa 
saa 4 Asubuhi kwenye 
uwanja B shule ya sekondari 
wavulana Tabora.

Magoli ya Dar es salaam 
yalifungwa na Bakari Hamza 
dakika ya 1 na Ally Hashim 
aliyehitimisha ushindi kwa 
goli la dakika ya 24.



Mkoa wa Katavi  umeshika 
nafasi ya tatu katika mchezo 
wa Wavu (Volleyball) baada 
ya kuibamiza Geita Seti 3 
kwa 1 upande wa Wavulana, 
huku Mbeya upande wa  
Wasichana  ikiishinda Dar es 
Salaam kwa Seti 3 dhidi ya 
0.

Mechi hiyo iliyochezwa 

Uwanja wa Tabora Wavula-
na, Agosti 07, 2022, vijana 
wameonesha uwezo na 
vipaji vya hali ya juu na 
uwezo wa kutosha.

Mechi ya awali ilikua ya 
Wasichana kati ya Mbeya na 
Dar es Salaam upande wa 
Wasichana huku upande wa 
Wavulana kati ya Geita na 

Katavi.

Fainali inatarajiwa kufanyika 
baadae ambapo upande wa 
Wasichana itakua ni kati ya  
Mwanza na Mtwara na  
upande wa Wavulana  itakua 
ni baina ya Mwanza na 
Mbeya.

Na Shamim Nyaki – WUSM

Katavi na Mbeya Mshindi wa Tatu 
Mpira wa Wavu
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Mkoa wa Geita umeibuka 
Bingwa katika mchezo wa 
Netboli kwenye Mashinda-
no ya Kitaifa ya Michezo ya 
Shule za Msingi mwaka 
2022 Tabora, baada ya 
kuichapa Songwe magoli 71 
kwa 49.

Mchezo huo uliochezwa 
katika Uwanja wa Chuo Cha 

Uhazili mkoani hapo, uliku-
wa na mchuano mkali 
kutoka kwa timu zote mbili.

Katika mchezo huo, Mkoa 
wa Geita umemtumia nafasi 
zote walizopata walipokua 
na mpira dhidi ya wapinzani 
wao  Mkoa wa Songwe.

Awali kabla ya mchezo wa 

mabingwa hao ilichezwa 
mechi kati ya Mkoa wa 
Mwanza na Mara ambapo 
Mkoa wa Mwanza mabing-
wa watetezi wameshinda 
nafasi ya tatu.

Mashindano hayo yatafika 
tamati Agosti 08, 2022.

Na Shamim Nyaki – WUSM

Geita Bingwa Netiboli 
UTMITASHUMTA 2022
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Timu ya Mpira wa Miguu 
Wasichana kutoka Mkoa wa 
Mwanza, imefanikiwa kush-
inda ubingwa wa mashinda-
no ya michezo kwa shule za 
msingi (UMTASHUMTA) 
yanayoendelea kitaifa 
Mkoani Tabora baada ya 
kuifunga Mara magoli 2 – 1.

Mchezo huo wa fainali ume-
chezwa  Agosti 07, 2022 saa 
11:00 Jioni kwenye uwanja 

wa Shule ya Wavulana 
Tabora.
Mara ndio walikuwa wa 
kwanza kupata goli lililo-
fungwa dakika ya 15 na 
Vanesa Paskali na kudumu 
kwa muda wa dakika 5 tu 
kabla ya Suzana Fabiana 
kusawazisha dakika ya 20.

Dakika ya 26 Fabiana 
kusawazisha alirudi tena 
nyavuni akifunga goli la 2 

kwa mkaju wa penati, ma-
tokeo yaliyodumu hadi 
dakika ya mwisho na 
kuwapa Mwanza ubingwa 
wa UMITASHUMTA 2022.

Mchezo huo wa fainali ume-
hitimisha michezo ya soka 
wasichana kwenye UMI-
TASHUMTA 2022, inayo-
tarajiwa kuhitimisha Agosti 
8, 2022.

Na Bryson Mshana – TABORA

Mwanza Waibuka Mabingwa wa
Soka la Wasichana UMITASHUMTA
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Timu za mpira wa Miguu 
wavulana kutoka mikoa ya 
Tabora na Dar es salaam 
zimeingia fainali ya mashin-
dano ya UMITASHUMTA 
2022, baada ya kushinda 
michezo ya nusu fainali iliyo-
chezwa  Agosti 07, 2022.

Mchezo wa kwanza wa nusu 
fainali uliwakutanisha 
wenyeji Tabora na Rukwa 
katika mchezo uliofanyika 
uwanja A wa shule ya 
Sekondari wavulana Tabora.

Katika mchezo huo Tabora 
waliibuka washindi kwa goli 
1 – 0 hivyo kutangulia fainali 

itakayochezwa  Agost 08, 
2022 saa 3:30 Asubuhi 
kwenye uwanja A shule ya 
sekondari wavulana Tabora.

Katika mchezo wa pili, Dar 
es salaam ilifanikiwa kuingia 
hatua ya fainali baada ya 
kuifunga Geita kwa magoli 2 
– 0.

Dar es Salaam walikuwa wa 
kwanza kufunga goli dakika 
ya 5 kupitia Seleman Rashid 
ambalo lilisawazishwa 
dakika ya 42 na Tegemea 
Kapela, lakini baadae dakika 
ya 51 Jabir Abdallah akai-
hakikishia ushindi Dar es 

salaam baada ya kuongeza 
goli la pili na la mwisho.

Kufuatia matokeo hayo, 
wenyeji wa mashindano 
Tabora watakutana na Dar 
es salaam kwenye fainali ya 
soka kwa wvulana, mchezo 
abao unatarajiwa kuwa wa 
kuvutia.

Mchezo wa awali wa kumta-
futa mshindi wa tatu utazi-
kutanisha Rukwa na Geita 
majira ya saa 2:00 asubuhi 
kabla ya kushuhudia 
mchezo wa fainali utakao-
hitimisha rasmi mashindano 
ya UMITASHUMTA 2022.

Na Bryson Mshana – TABORA

Tabora, Dar Kuchuana Fainali 
UMITASHUMTA Wavulana
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Mkoa wa Mwanza umen-
yakua kombe la Mpira wa 
Wavu upande wa Wavulana 
baada ya kuishinda Mbeya 
Kwa seti 3 kwa Moja, huku 
Mkoa wa Mtwara ukiibuka 
kidedea katika Upande wa 
Wasichana baada ya kuifun-
ga Mwanza Seti 3 dhidi ya 2.

Mechi hiyo iliyochezwa 
Uwanja wa Tabora Wavula-
na, Agosti 07, 2022, ilikuwa 
ya kuvutia n yenye upinzani 

mkali huku timu zote zikitu-
mia nafasi za kutafuta ushin-
di kwa stadi.

Katika Mashindano  hayo 
Mkoa wa Mwanza umefani-
kiwa kuingia fainali kwa timu 
zote mbili za Wasichana  na 
Wavulana, hivyo kuwa mion-
goni mwa mikoa iliyoshika 
nafasi nyingi  za juu kwenye 
michezo mbalimbali.

Mechi ya awali ilikua ya 

Wasichana kati ya Mbeya na 
Dar es Salaam upande wa 
Wasichana huku upande wa 
Wavulana kati ya Geita na 
Katavi.

Aidha, Mkoa wa Mbeya 
umefanikiwa kushika nafasi 
ya tatu upande wa Wasicha-
na, huku Katavi ikiibuka 
nafasi hiyo upande wa 
Wavulana.

Na Bryson Mshana – TABORA

Mwanza na Mtwara Mabingwa 
Mpira wa Wavu



SANA ZA UBUNIFU

Wanafunzi wanaoshiriki Michezo ya Shule za Msingi 
(UMITASHUMTA) mkoani Tabora, wameendelea 
kuonesha uwezo, na vipaji walivyonavyo katika fani 
mbalimbali.

Agosti 07, 2022 Wanafunzi wametengeneza vitu 
mbalimbali kutokana na malighafi zinazowazunguka 
katika mabweni waliyofikia.
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