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Naibu Waziri wa Utamaduni, 
Sanaa na Michezo, Mhe. 
Pauline Gekul ameagiza 
Mikoa na Halmashauri zote 
nchini kuhakikisha wanasi-
mamia ushiriki wa Shule bin-
afsi katika michezo ikiwemo 
mashindano ya UMI-
TASHUMTA na UMISSETA.

Mhe. Gekul ametoa rai hiyo 
leo Agosti 08, 2022 wakati 
akifunga Mashindano ya 
Shule za Msingi (UMI-
TASHUMTA) mwaka huu 
katika Uwanja wa Shule ya 
Sekondari ya Wavulana 
Tabora, ambapo amesema 
michezo hiyo ni kwa ajili ya 
shule zote sio zinazomiliki-
wa na Serikali tu.

“Michezo ni muhimu, katika 
kuimarisha afya, kujikinga 

na magonjwa yasiyoambuki-
za, na inaleta upendo mion-
goni mwa jamii, nasisitiza 
mchakamchaka shuleni ufa-
nyike, na somo la michezo 
pia lizingatiwe" amesema 
Mhe. Gekul.

Ameongeza kuwa, katika 
kuongeza wataalamu na 
waalimu wa michezo  katika 
shule nchini, Serikali kupitia 
Ofisi ya Rais TAMISEMI 
katika ajira za walimu 
ilizotoa hivi karibuni, imeajiri 
pia waalimu 83 wa michezo 
na inatarajia kuongeza 
kadiri itakavyowezekana.

Mhe. Gekul amesisitiza waa-
limu kuwafundisha Wana-
funzi nyimbo za uzalendo na 
Wimbo wa Taifa kwa usahihi 
bila kuingiza vionjo au kuba-

dilisha nota za nyimbo hizo, 
huku akisisitiza matumizi 
sahihi  ya lugha ya kiswahili 
kwa wanafunzi.

Aidha, ameeleza kuwa, 
wizara yake kwa kushirikiana 
na Ofisi ya Rais TAMISEMI 
na wizara ya Elimu, Sayansi 
na Teknolojia, zinaendelea  
kuboresha miondombinu ya 
Michezo kwa shule ambazo 
zimeteuliwa katika pro-
gramu hiyo.

Hata hivyo, amewapongeza 
Wanafunzi wote ambao 
wameshinda makombe 
mbalimbali katika michezo 
hiyo, na kuwatia moyo wale 
ambao hawajashinda kuji-
panga kwa ajili ya mashinda-
no yajayo.

Na Shamim Nyaki – WUSM

WUSM UMISSETA x UMITASHUMTA 2022

01 

Mhe. Gekul Afunga UMITASHUMTA, 
Aagiza Shule Binafsi Kushiriki 
Michezo Hiyo



WUSM UMISSETA x UMITASHUMTA 2022

02





04

WUSM UMISSETA x UMITASHUMTA 2022



05

WUSM UMISSETA x UMITASHUMTA 2022

Naibu Waziri  wa Utamad-
uni, Sanaa na Michezo Mhe. 
Pauline Gekul amekabidhi 
kombe kwa Mkoa wa 
Mwanza ambao umeibuka 
mshindi wa jumla katika 
Mashindano ya Michezo 
kwa Shule za Msingi (UMI-
TASHUMTA) Agosti 08,2022 
mkoani Tabora.

Mkoa wa Mwanza ume-
kabidhiwa Kombe  hilo 

baada ya kuibuka washindi 
wa nafasi za juu katika 
michezo mbalimbali ilioshiri-
ki ikiwemo Mpira wa Soka 
wasichana, Mpira wa Neti-
boli, mpira wa Wavu,   
Riadha na mingine.

Mkoa wa Mwanza pia katika 
Fani za ndani upande wa 
ngoma za asili umeshika 
nafasi ya tatu nyuma ya 

Tanga na Simiyu.

Katika Mchezo wa Soka 
wasichana Mwanza 
imechukua Ubingwa baada 
ya kuwafunga majirani zao 
wa Mara magoli 2 kwa 1.

Aidha, mchezo wa Wavu 
wavulana Mwanza imeibuka 
mshindi wa kwanza huku 
Netiboli Wasichana ikikama-
ta nafasi ya 2.

Na Bryson Mshana – TABORA

Mwanza Mshindi wa Jumla 
UMITASHUMTA 2022, Yanyakua 
Vikombe 9
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Naibu Katibu Mkuu Ofisi ya 
Rais TAMISEMI anayeshu-
ghulikia Elimu Dkt. Charles 
Msonde amesema Mashin-
dano ya Shule za Msingi 
(UMITASHUMTA) mwaka 
huu 2022 yamefanyika kwa 
salama na amani kutokana 
na uratibu mzuri.

Dkt. Msonde ameeleza 
hayo katika hafla ya kufunga 
mashindano hayo iliyofany-
wa na Naibu Waziri wa 
Utamaduni, Sanaa na 
Michezo Mhe.Pauline 
Gekul, Agosti 08, 2022 
Tabora.

“Michezo hii imeshirikisha 
Wanafunzi 3274 na Viongozi 
takribani 600, ambao wam-
eratibu kufanyika kwa 
michezo hii kwa mafanikio 
makubwa, nawapongeza 
sana" amesema Dkt. 
Msonde.

Kwa upande wake Mkuu wa 
Mkoa wa Tabora Dkt. Batil-
da Buriani, amesema Mkoa 
wa Tabora umenufaika 
kiuchumi kupitia mashinda-
no hayo, ambapo amei-
pongeza Kamati ya Ulinzi na 
Usalama, Idara ya Afya na 
huduma nyingine kwa 
namna walivyosimamia ma-
fanikio ya kufanyika kwa 

michezo hiyo.

Naye Mwakilishi kutoka Ser-
ikali ya Mapinduzi Zanzibar 
Bi. Kibibi Mohamed  
Mbaruk amezishukuru Seri-
kali zote mbili kwa namna 
zilivyoshirikiana katika 
mashindano hayo, ambapo 
ameahidi Zanzibar itajian-
daa vyema miaka ijayo 
kubeba medali ma ma-
kombe zaidi.

Kumalizika kwa mashindano 
hayo, ni mwanzo wa Mash-
indano ya Michezo kwa 
Shule za Sekondari (UMIS-
SETA) yanayotarajiwa 
kuanza Agosti 10, 2022.

Na Shamim Nyaki – WUSM

UMITASHUMTA 2022 Yakamilika 
kwa Mafanikio: Dkt. Msonde
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