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Serikali inakusudia kuonge-
za idadi ya Vyuo vya Elimu  
vinavyofundisha somo la 
michezo kufikia 6 kutoka 
vyuo 4 vya awali.

Hayo  yamesemwa na 
Katibu Mkuu Wizara ya 
Elimu, Sayansi na Teknolojia 
Dkt. Francis Michael Agosti 
10, 2022 wakati akifungua  
Mashindano ya Michezo na  
Sanaa kwa Shule za Sekond-
ari (UMISSETA) mkoani 
Tabora, na  kusisitiza nidha-
mu na maadili kwa washiriki 
wa mashindano hayo.

"Maelekezo ya Waziri Mkuu 
Mhe. Kassim Majaliwa aliyo-

ta Agosti 04, 2022 wakati 
anafungua mashindano 
haya, na ya mwaka(21)  
mkoani Mtwara  tumeyazin-
gatia na tumeanza kuyafa-
nyia kazi ikiwemo kuongeza 
idadi ya Vyuo vya Elimu 
viwili vya Tabora TTC na 
Mpwapwa TTC kufundisha 
somo la Elimu kwa 
Michezo" amesema Dkt. 
Francis.

Dr. Francis amempongeza 
Rais Mhe.Samia Suluhu 
Hassan kwa kutoa kipaum-
bele katika michezo na 
Sanaa, ikiwa ni pamoja na 
kuongeza bajeti katika 
Sekta hizo ambazo  ni mion-

goni mwa Sekta ambazo 
zinatoa ajira kwa vijana.
Ameongeza kuwa, mashin-
dano  hayo pia itajumuisha 
Sanaa za jukwaani ikiwemo 
ngoma, Kwaya na Muziki wa 
Kizazi kipya, huku akitaka 
michezo hiyo kuendeshwa 
kwa kuzingatia maadili ya 
Taifa hilo.

Aidha,  Dkt. Francis ames-
isitiza kuwa, mashindano 
hayo yanasaidia kukuza 
vipaji, kujenga upendo na 
kutoa fursa kwa Taifa kupata 
vijana watakaocheza katika 
timu mbalimbali za Taifa 
ndani na nje ya nchi.

Na Shamim Nyaki – WUSM
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Takriban Wanafunzi 3497 
pamoja na waalimu zaidi ya 
700 wako mkoani Tabora  
kushiriki Mashindano ya 
Michezo kwa Shule za 
Sekondari Tanzania (UMIS-
SETA) mwaka huu 2022.

Hayo yameelezwa na Naibu 
Katibu Mkuu Ofisi ya Rais 
TAMISEMI anayeshughulikia 
Elimu Dkt. Charles Msonde, 
katika hafla ya kufungua 

mashindano hayo Agosti 
10, 2022 Uwanja  wa 
Sekondari ya Tabora Wavu-
lana.

"Mashindano haya yamean-
zia ngazi ya shule, Kata, 
Tarafa, Wilaya Mkoa na hati-
maye sasa iko ngazi ya Taifa, 
vijana hawa wameonesha 
uwezo kuanzia ngazi ya chini 
ndio maana wamefika hapa, 
tunaamini wataonyesha 

vipaji vyao ambavyo vita-
saidia Taifa" amesema Dkt. 
Msonde.

Ameongeza kuwa, mashin-
dano hayo yanaanza leo na 
yatakamilika Agosti 19,2022 
ikiwa na michezo mbalimba-
li kama mpira wa Miguu, 
Mpira wa Wavu, Mpira wa 
Basketball, Netiboli, Riadha, 
kurusha Mikuki, Sanaa za 
Jukwaani na mengine.

Na Shamim Nyaki – WUSM

Wanafunzi Zaidi ya 3000 Kushiriki 
UMISSETA 2022



03

Michuano ya mpira wa 
miguu kwa wasichana 
imeendelea kushika kasi 
katika mashindano ya UMIS-
SETA 2022 ambayo yam-
eingia siku ya pili Mjini 
Tabora.

Michezo ya soka wasichana 
imechezwa August 11, 2022 
kwenye viwanja A, B na C 
vilivyopo shule ya wavulana 
Tabora na kushuhudiwa 
Timu ya Mkoa wa Dodoma 
ikipata ushindi mnono wa 
magoli 7 – 0 dhidi ya Pwani.

Mchezo mwingine ulikuwa 

kati ya Mwanza na Kagera, 
ambapo Kagera ilikubali 
kipigo cha magoli 2 – 0 
kwenye mchezo ulikokuwa 
na ushindani mkubwa, huku 
Mara na Shinyanga zikito-
shana nguvu kwa sare ya 1 
-1.

Katika mchezo mwingine 
Mkoa wa Manyara uliwash-
inda majirani zao Arusha 
kwa goli 1 - 0, na Mtwara 
ikatoshana nguvu kwa sare 
ya 2 – 2 na Rukwa.

Kocha wa timu ya soka ya 
wasichana ya Mkoa wa 

Mwanza Michael Oty ame-
zungumzia michezo hiyo 
kuwa yenye ushindani 
mkubwa tofauti na 
ilivyotarajiwa awali.

“Kuna timu zimeonesha 
uwezo ambao hatukuwa 
tumeutarajia, vijana wana-
onekana kujiandaa vizuri na 
kuna uwezekano wa kumpa-
ta bingwa ambaye hakutara-
jiwa japo Mwanza tumeji-
panga vizuri zaidi na tuna 
nafasi ya kuendeleza wali-
poishia wenzetu wa UMI-
TASHUMTA ambao walitwa 
ubingwa” ameeleza Oty.

Na Bryson Mshana – TABORA

Soka Wasichana Yazidi Kushika 
Kasi UMISSETA Tabora
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Mikoa inaendelea kuchuana  
vilivyo katika mchezo wa 
mpira wa mikono (HandBall)  
unaorindima katika mashin-
dano ya Michezo kwa Shule 
za Sekondari (UMISSETA) 
kwa mwaka 2022 yanayoen-
delea Mkoani Tabora.

Michezo iliyochezwa Agosti 
11, 2022 Viwanja vya 
Sekondari ya Wasicha 
Tabora,  Wasichana  Mkoa 
wa Songwe  umewakilisha 
vyema kundi A kwa kuicha-
pa Singida kwa goli  29 -3, 
huku Kilimanjaro kutoka 
kundi B ikiambulia kipigo  

kutoka kwa  Mwanza kwa 
magoli  4-16.

Kwa upande wa kundi C, 
Geita imeanza vizuri kwa 
kuigalagalaza  Dar es 
Salaam magoli 18- 10,  
Rukwa ikiambulia kichapo 
cha  goli 11- 16, huku  
upande wa kundi D  Shin-
yanga imeanza vizuri kwa 
kuichapa Arusha  magoli 17- 
6.

Timu ya Wavulana  kutoka 
kundi A  Singida imekalish-
wa na  Mara kwa goli 24-15,  
Manyara imeigalagaza  

Ruvuma  kwa  magoli  4-12, 
Mjini Magharibi  imeikalisha  
Geita kwa goli  26-19.

Kwa upande wa  kundi B  
Pemba imeanza vizuri kwa 
kuikalisha  Arusha kwa goli 
12-9 , huku  Kusini Unguja 
ikiwekwa  sawa na  Kagera 
kwa goli  12- 14.

Kutoka Kundi C Kilimanaja-
ro imepoteza kwa Mbeya 
kwa goli 16-17, Lindi imekaa 
vizuri kwa Shinyanga  kwa 
goli  6-12, Morogoro imei-
galagaza  Iringa  kwa goli 26 
- 14.

Na Bryson Mshana – TABORA

Mikoa Yachuana Vikali Mpira wa 
Mikono

WUSM UMISSETA x UMITASHUMTA 2022



Katika Mashindano ya  Mi-
chezo kwa Shule za Sekond-
ari  ( UMISSETA)  yanayoen-
delea Mkoani Tabora 2022, 
mikoa inachuana vikali.

Katika mechi zilizochezwa  
mapema Agosti 11, 2022  
Kutoka kundi  A  Mwanza  
imeinyuka  Kagera magoli 
37- 14, Moro ikiambulia 
kichapo toka kwa Geita 
kutoka kundi C  goli  09-46, 

Rukwa  imeikalisha Singida 
kwa magoli  25 - 21,huku  
Mtwara ikiambulia kichapo 
kutoka kwa  Dar kwa magoli  
16-36.

Kutoka Kundi B kusini 
Unguja  imeambulia kichapo 
kutoka kwa Mara  magoli  
07-47, Tabora imeikalisha  
Manyara kwa goli 42-07 , 
Simiyu imeanza vizuri kwa 
kuinyuka Kigoma magoli 

36-15 huku  Songwe nayo 
imeigalagaza  Mjini 
Magharibi kwa magoli 
53-13.

Kutoka Kundi C Kilimanjaro 
imeikalisha Lindi kutoka A  
kwa  magoli  21-11.

Kwa upande wa kundi D 
Njombe imeikalishwa na 
Ruvuma kutoka kundi B kwa 
magoli  12-24.

Na Shamim Nyaki – WUSM

Netiboli Yapamba Moto UMISSETA 
2022
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Timu za Soka kwa wasichana 
kutoka Mikoa mbalimbali ya 
Tanzania zimeanza kushin-
dana katika mashindano ya 
UMISSETA yaliyoanza 
Agusti 10, 2022 Mjini 
Tabora.

Michezo ambayo imechez-
wa kwenye viwanja tofauti 
vya mpira wa miguu vilivyo-
po katika shule ya wavulana 
Tabora, ime zikutanisha timu 

za Ruvuma na Geita 
ambapo Geita ilishinda 1 -0.

Mchezo mwingine ulihusi-
sha timu za mikoa ya Arusha 
na Mtwara, ambapo Mtwara 
iliibuka mshindi kwa magoli 
3 – 2 na baadae Mara 
ilitoshana nguvu na Man-
yara kwa suluhu ya 0 – 0.

Katika mchezo mwingine 
Dodoma iliifunga Kigoma 1 

– 0, na wenyeji Tabora wali-
fanikiwa kuanza vizuri mash-
indano kwa ushindi wa 1 – 0 
dhidi ya Mbeya.

Michezo ya UMISSETA ime-
funguliwa Agosti 10, 2022 
na Katibu Mkuu Wizara ya 
Elimu, Sayansi na Teknolojia 
Dkt. Francis Michael, na ina-
fanyika Kitaifa Mkoani 
Tabora.

Na Bryson Mshana – TABORA

Soka kwa Wasichana Yaanza 
UMISSETA
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Wanafunzi kutoka Mikoa mbalimbali wakiwa wanachuana 
vikali katika Mchezo wa Kikapu (Basketball),  Agosti 11, 2022 
kwenye mashindano ya UMISSETA yanayoendelea mkoani 
Tabora.
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