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Mko wa Lindi umeibuka 
Bingwa katika mchezo wa 
kurusha Tufe upande wa 
Wasichana, kupitia mwana-
funzi Mariam Serafin 
ambaye amerusha umbali 
wa Mita 8 Kwa Sentimita 98, 
huku Gift Kibanda  kutoka 
Dar es Salaam akiubeba 
Mkoa wake kwa kurusha 
tufe umbali wa mita 10 kwa 
Sentimita 99.

Mchezo huo uliochezwa 
Agosti 12, 2022 Uwanja wa  
Sekondari ya Wavulana 
Tabora, ikiwa ni muendelezo 
wa Mashindano ya Michezo 
kwa Shule za Sekondari 

(UMISSETA) mwaka huu.

Katika mchezo huo upande 
wa Wasichana, namba mbili 
imechukuliwa na Mkoa wa 
Mtwara aliyerusha umbali 
wa mita 8 Kwa Sentimita 67, 
akifuatiwa na Marietha 
Msigwa kutoka Tanga 
ambaye amerusha mita 8 
kwa Sentimita 60.

Kwa upande wa Wavulana, 
Mkoa wa Kigoma umeka-
mata nafasi ya pili kupitia 
Ramadhan Tutu ambaye 
amerusha umbali wa mita 
09 kwa Sentimita 89 akifua-
tiwa na Edward Michael  

kutoka Mkoa wa Dar es 
Salaam ambaye amerusha 
tufe umbali wa Mita 10 kwa 
Sentimita 85.

 Mariam Serafini mshindi 
kutoka  Mkoa wa Lindi, 
amesema siri ya kubeba 
ubingwa huo ni mazoezi na 
mbinu bora alizopewa na 
Kocha wake Tomas Wilson, 
pamoja na ari aliyokua nayo 
ya  kuuheshimisha Mkoa 
wake, Huku Ramadhan Tutu 
wa Kigoma akisema sababu 
za ushindi ni kujituma, kufa-
nya mazoezi pamoja na 
kusikiliza maelekezo ya 
Kocha vizuri.

Na Shamim Nyaki – WUSM

WUSM UMISSETA x UMITASHUMTA 2022
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Lindi na Dar es Salaam  Zang'ara 
Kurusha Tufe UMISSETA 2022
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Mchezo wa Riadha umefanyika Agosti 12, 2022 katika Uwanja 
wa Tabora Wavulana,  ukijumuisha  mbio za mita 100 kwa 
Watu wa Makundi Maalumu,  Mita 100 kwa Watu wa Kawaida 
pamoja na Mita 3000 Wasichana na Wavulana.
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Mkoa wa Tanga umeanza 
vizuri katika michezo 
mbalimbali ya mashindano 
ya michezo kwa Shule za 
Sekondari 2022 (UMISSETA) 
iliyocheza hadi kufikia 
Agusti 11, 2022.

Mkoa wa Tanga haujapote-
za mchezo wowote katika 
mashindano ya mwaka huu, 
huku timu za mpira wa 
Wavu, Kikapu, Netiboli na 
Miguu kwa Wasichana na 
wavulana zikiwa zimesha-
cheza.

Katika mchezo wa mpira wa 
miguu,  wavulana Tanga 
ilianza kwa kutoshana nguvu 
na timu ngumi ya Mkoa wa 
Mwanza baada ya kutoka 

sare ya kufungana goli 1 – 1, 
mchezo ambao ulichezwa 
Agusti 10, 2022 mchana 
kwenye uwanja B Shule ya 
wavulana Tabora.

Mchezo huo ulikuwa wa 
kuvutia kwa dakika zote, na 
Tanga ilisawazisha goli kwa 
mkwaju wa penati kupitia 
kwa Sangu Ibrahim, baada 
ya kutanguliwa kufungwa 
mapema dakika ya 7 ya 
mchezo lililofungwa na 
Kelvin James wa Mwanza.

Mpira wa miguu Wasichana 
timu ya mkoa wa Tanga 
ilianza vizuri mashindano 
kwa kwa ushindi mnono wa 
magoli 4 – 0 dhidi ya Singi-
da, katika mchezo ambao 

ulikuwa wa kuvutia kwa 
dakika zote.

Upande wa mpira wa Neti-
boli Tanga imeifunga 
Dodoma jumla ya magoli 26 
– 18 kwenye mchezo ulio-
chezwa Agosti 11, 2022 
katika uwanja wa shule ya 
sekondari wasichana 
Tabora, huku Tanga pia 
ikitamba katika mchezo wa 
wavu kwa kuibuka na ushin-
di dhidi ya Mtwara.

Mkoa wa Tanga uliendeleza 
ushindi katika mchezo mpira 
wa kikapu wavulana 
ambapo kwenye mchezo wa 
awali uliibuka mshindi kwa 
kuifunga Songwe vikapu 72 
– 16.

Na Bryson Mshana – TABORA

Tanga Yaanza Vizuri UMISSETA 2022
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Mpira wa Kikapu kwa 
upande wa Wavulana  un-
aendelea kwa ushindani 
mkali miongoni mwa mikoa 
inayoshindana mchezo huo, 
katika mashindano ya 
Michezo kwa Shule za 
Sekondari UMISSETA 
mwaka 2022 Tabora.

Katika michezo iliyochezwa 
Agosti 12, 2022 Viwanja vya 
Sekondari ya Wavulana 
Tabora, zimeshuhidiwa 

mechi kabambe zilizobeba 
vipaji vya hali ya juu kwa 
Wanafunzi, mechi kati ya 
Mkoa wa Pwani na Mwanza  
(Wavulana) umeshuhudiwa 
ukimalizikia kwa Mwanza 
kuibuka na ushindi wa 
magoli 27 kwa 25 ya Pwani.

Mkoa wa Singida umeicha-
pa Tanga Magoli 44 Kwa 18, 
huku mchezo kati ya Tabora 
na Mbeya, Tabora wameibu-
ka kidedea na ushindi wa 

magoli 29 kwa 28 ya Mbeya.

Katika mechi nyingine iliyo-
kutanisha Mkoa wa Ruvuma 
na Katavi, Ruvuma imeich-
araza Katavi magoli 39 kwa 
09 , huku Kilimanjaro wakii-
kalisha Dodoma kwa magoli 
31 kwa 25, kwa upande wa  
Dar es Salaam imeikalisha 
Kigoma kwa magoli 79 kwa 
10.

Na Shamim Nyaki – WUSM

Basketball Yapamba Moto 
UMISSETA 2022

WUSM UMISSETA x UMITASHUMTA 2022
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Wanafunzi wakiwa wanachuana vikali katika Mchezo wa 
Mezani (Table Tennis) katika Mashindano ya Michezo kwa 
Shule za Sekondari yanayoendelea Agosti 12, 2022, Viwanja 
vya  Sekondari ya Wavulana Tabora.



Timu ya soka ya wasichana 
kutoka Mkoa wa Mwanza, 
imeendelea kujizatiti kuwa-
nia Ubingwa wa UMISSETA 
2022 baada ya kuibuka na 
ushindi wa goli 1 – 0 dhidi ya 
mkoa wa Mara.

Katika mchezo uliochezwa 
Agusti 12, 2022,  uwanja  wa 
ya Sekondari ya wavulana 
Tabora umeshuhudia 
Mwanza ikipata ushindi wa 
pili mfululizo baada ya ule 
wa 2 -0 ilioupata dhidi ya 
Kagera.

Kocha wa Mwanza Michael 
Oty amesema mchezo wao 
na Mara ulikuwa mgumu 
kutoka na umahiri wa 

wachezaji wa timu zote 
mbili na ushindi walioupata 
umedhihirisha ubora wa 
wachezaji wake.

Katika michezo mingine 
iliyochezwa Agusti 12, 2022 
Singida iliifunga Ruvuma 4 – 
0, na Dar es salaam kuibuka 
na ushindi wa 2 – 0 mbele ya 
Kilimanjaro iliyotoka kuish-
inda Ruvuma 3 – 1 kwenye 
mchezo wa ufunguzi.

Kwa upande wa Mkoa wa 
Songwe uliibuka na ushindi 
wa magoli 2 – 0 mbele ya 
Shinyanga, wakati Kagera 
ilifufua matumaini ya kuson-
ga mbele baada ya kuishin-
da Katavi 2 – 1.

Mchezo mwingine wa kusisi-
mua ulikuwa wa Morogoro 
na Geita, uliomalizika kwa 
Morogoro kuibuka mshindi 
kwa magoli 2 – 0 huku Man-
yara ikiishinda Mtwara 1 – 0 
na Arusha na Njombe 
kutoshana nguvu kwa sare 
ya 2 – 2.

Mbeya iliibuka na ushindi 
mnono wa 3 – 0 dhidi ya 
Iringa, Dodoma ikaishinda 
Simiyu 3 -2 na wenyeji 
Tabora wakapata matokeo 
ya magoli 2 – 0 mbele ya 
Pwani iliyotoka kupoteza 7 – 
0 kwa Dodoma kwenye 
mchezo wa ufunguzi.

Na Bryson Mshana – TABORA

Mpira Wa Miguu Wasichana, 
Mwanza Yaendeleza Ubabe 
UMISSETA

WUSM UMISSETA x UMITASHUMTA 2022
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