
MASHINDANO UMISSETA 2022 
YAPAMBA MOTO

WIZARA YA UTAMADUNI, SANAA NA MICHEZO

Toleo  la Mtandaoni: 10  |   13 Agosti, 2022 - TABORA   |  www.michezo.go.tz



MASHINDANO UMISSETA 2022 
YAPAMBA MOTO

13 Agosti, 2022



Ngoma za Asili ni miongoni 
mwa michezo ya  Sanaa 
inayofanyika katika michezo 
ya Shule za Sekondari 
(UMISSETA)  Mkoani 
Tabora.

Mkoa wa Arusha ndio ulio-
fungua jukwaa katika mash-
indano  hayo yaliyofanyika 
Agosti 13,2022 katika 
Ukumbi wa Chuo cha 
Ualimu Tabora kwa kuone-
sha ngoma za asili ya Mkoa 
huo unaohusisha makabila 
ya wamasai, wameru na wa 

Arusha, huku Mkoa wa 
Kagera wakionesha umahiri 
wa kucheza ngoma ya kabila 
la Wahaya.

Kwa  upande wa Mkoa wa 
Dodoma, Wanafunzi wali-
cheza ngoma ya kabila la 
wagogo ambayo huchezwa 
katika shughuli mbalimbali 
ikiwemo wakati wa mavuno 
na sherehe, ambapo Mkoa 
wa Dar es Salaam ulicheza 
ngoma ya kabila la wazara-
mo ambao pia wanapatika-
na mkoa wa  Pwani.

Aidha, Mkoa wa Singida 
ulionesha umahiri kupitia 
ngoma ya kabila la wany-
iramba wanaopatikana 
wilaya ya Iramba huku 
Tanga ikicheza ngoma ya 
kabila la Wazigua wanaopa-
tikana wilaya ya Handeni.

Mashindano hayo yanahusi-
sha kucheza ngoma za 
Mkoa wanaotoka wanafunzi 
pamoja na  ngoma ya mkoa 
wa jirani watakaochagua 
wenyewe.

Na Shamim Nyaki – WUSM
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Ngoma za Asili zaleta Ushindani 
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Mkoa wa Tanga umebeba 
Medali ya Dhahabu katika 
mchezo wa Kurusha Kisah-
ani Wavulana na Wasichana, 
kwenye mashindano ya 
Michezo kwa Shule za 
Sekondari Tanzania (UMIS-
SETA) mkoani Tabora.

Katika michezo iliyochezwa 
Agosti 23, 2022 Uwanja wa 
Tabora Wavulana, Mkoa wa 
Tanga upande wa Wasicha-
na kupitia mwanafunzi Mar-
ietha Msigwa  Waameibuka 
Bingwa baada ya kurusha 
Kisahani umbali wa mita 29: 
50.

Kwa upande wa Wavulana, 
Juma Yusuph kutoka Tanga 
nae ameuletea heshima 
Mkoa huo kwa kupata 
Medali ya Dhahabu baada 
ya kurusha Kisahani umbali 
wa Mita 30: 53.

Mshindi wa pili katika 
mchezo huo upande wa 
Wavulana ni Mkoa wa 
Kigoma kupitia mwanafunzi 
Ramadhani Kassim ambaye 
pia ndio mshindi wa pili 
katika kurusha tufe.

Kwa upande wa Wasichana, 
Mkoa wa Manyara umeibu-

ka mshindi wa pili kupitia 
mwanafunzi Debora Basan 
ambaye alitumia vizuri 
nafasi hiyo kuupaisha Mkoa 
wake.

Washinda hayo  wameeleza 
siri ya ushindi ni mazoezi 
kusikiliza maelekezo ya Ma-
kocha wao pamoja na ari ya 
kuletea heshima katika  
mikoa yao kupitia mashin-
dano ya mwaka 2022.

Na Shamim Nyaki – WUSM

Tanga Yaibuka Bingwa Kurusha 
Kisahani UMISSETA 2022

WUSM UMISSETA x UMITASHUMTA 2022



Wanafunzi wa shule za 
Sekondari kutoka Mikoa 
mbalimbali ya Tanzania 
wameendelea kushindana 
katika mashindano ya Sanaa 
za michezo kwenye ukumbi 
wa Chuo cha Ualimu Tabora, 
ikiwa ni mwendelezo wa 
michezo ya UMMISETA 
2022 inayofanyika kitaifa 
Mkoani Tabora.

Mashindano yaliyofanyika 
Agust 13, 2022,  yalihusisha 
fani ya ngoma za asili kutoka 
katika maeneo mbalimbali, 
ambapo mikoa ilipata nafasi 
ya kuonyesha uwezo wao 
wa kuimba na kucheza 
ngoma za utamaduni wa 
makabila mbalimbali ya Tan-
zania.

Mikoa iliyohusika kwenye 

mashindano ya Agusti 13, 
2022 iligawanywa katika 
makundi ambapo kundi A 
lililoanza ratiba yake saa 3 
Asubuhi hadi saa 6 Mchana 
liliwakilishwa na Arusha, 
Kagera, Dar es salaam, 
Simiyu, Dodoma, Kilimanja-
ro, Singida, Kigoma na 
Tanga.

Kundi lingine lilikuwa C 
ambalo liliwakilishwa na 
vikundi vya ngoma kutoka 
mikoa ya Pwani, Mtwara, 
Mwanza, Tabora, Rukwa, 
Katavi, Songwe na Geita 
ambavyo ratiba yake ilianza 
kuanza saa 9 Alasiri mpaka 
saa 12 Jioni.

Kwa upande wa wafuatiliaji 
wa mashindano hayo wame-
pongeza washiriki kwa 

kuonesha ubunifu wa hali ya 
juu ikiwepo kuenzi utamad-
uni wa mikoa yao na Taifa 
kwa ujumla.

Afisa michezo kutoka idara 
ya Michezo na Utamaduni 
(WEMA) Zanzibar Bi. Salha 
Rajab Mrisho, amesema ma-
onyesho hayo yanawasaidia 
vijana kuzienzi tamaduni zao 
ikiwa ni sehemu ya masomo 
na michezo.

“Nimefurahi kushuhudia 
mashindano haya, kuna 
jambo la kujifunza hapa 
maana kuna vitu vya tofauti 
kabisa hususan kule Zanzi-
bar sisi hatuoni sana haya 
tunayoyashuhudia kwenye 
UMISSETA 2022” Amesisiti-
za Bi. Salha.

Na Bryson Mshana – TABORA

Mashindano ya Sanaa za 
Maeonyesho Yaendelea UMISSETA 
Tabora
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Katika Mashindano ya 
Michezo kwa Shule za 
Sekondari (UMISSETA) 
mwaka 2022, Visiwa vya 
Zanzibar vimeonekana 
kuonesha uwezo wa hali ya 
juu katika mechi za awali za 
mchezo huo.

Katika michezo iliyochezwa 
Agosti 13, 2022 upande wa 
Wavulana  Uwanja wa ndani 
wa Sekondari ya wavulana 
Tabora, Mkoa  wa Mjini 
Magharibi  umeigaragaza 
Njombe seti 02 kwa 0, huku 
Mkoa  Pemba  (Wasichana) 
ukiwakalisha wenzao wa 
Kaskazini Unguja  kwa Seti 

02 kwa bila.

Katika mechi nyingine 
ambayo iliwakutanisha 
Arusha na Kaskazini Unguja 
upande wa Wavulana, Kas-
kazini Unguja wamewabam-
iza Arusha Seti 02 kwa 00, 
huku  mechi kati ya Mjini 
Magharibi na Kilimanjaro 
(Wasichana), Mjini Maghari-
bi wao wameshindwa 
kutamba mbele ya Kiliman-
jaro baada kukubali kufung-
wa Seti 02 kwa nunge.

Mchezo mwingine ulikua ni 
kati ya Iringa na Dar es 

Salaam  (Wavulana) ambapo 
Iringa imepokea kichapo 
cha Seti 2 kwa 0 kutoka kwa 
Dar es Salaam, huku Moro-
goro ikiwadhibu Lindi(Wasi-
chana) jumla ya Seti 02 kwa 
sifuri.

Wenyeji Tabora upande wa 
Wasichana, wamefanikisha 
kuibuka na ushindi mnono 
wa Seti 02 kwa Moja dhidi 
ya Arusha, ambapo pia  
mchezo kati ya Mtwara  na 
Dar es Salaam (Wasichana) 
Mtwara wameidhibu Dar es 
Salaam kwa Seti 02 kwa bila.

Na Shamim Nyaki – WUSM

Zanzibar Yaonesha Ubabe Table 
Tennis UMISSETA

WUSM UMISSETA x UMITASHUMTA 2022
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