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HONGERA SERIKALI KUTUMIA MICHEZO 
KUITANGAZA TANZANIA

kati huu kabambe wa kutumia 
michezo kuitangaza Tanzania 
kimataifa.

Tunatambua jitihada hizo 
zinazofanywa na viongozi 
wakuu wa Serikali ikiwa ni 
pamoja na filamu za Royal Tour 
zimeshaanza kuzaa matunda 
kwani tumeshuhudia ongezeko 
kubwa la wageni.

Tunaamini kila mmoja akite-
keleza wajibu wake nchi yetu 
itapiga hatua zaidi kiuchumi.

Kazi iendelee

Waziri Mkuu wa Jamhuri ya 
Muungano  wa Tanzania. Mhe 
Kassim Majaliwa Majaliwa 
Agosti 10, 2022 amefungua 
Mkutano  Mkuu wa 44 wa 
Shirikisho la Soka Barani 
Afrika (CAF) jijini Arusha.

Akifungua mkutano huo ulio-
hudhuliwa na nchi 5 8 duniani 
amewakaribisha washiriki na 
viongozi wote   kutembelea 
maeneo na vivutio mbalimbali 
vya utalii vilivyomo nchini.

Tunapenda kutumia fursa hii 
kuipongeza Serikali kwa mka-

Mhariri
JOHN MAPEPELE



Na Mwandishi Maalum

Waziri Mkuu wa Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania Mhe. 
Kassim Majaliwa Majaliwa leo 
Agosti 10, 2022 amefungua 
Mkutano Mkuu wa 44 wa 
kawaida wa CAF katika Kituo 
cha Mikutano cha Kimataifa 
(AICC) Arusha.

Akifungua mkutano huo 
Mhe.Majaliwa amefafanua 
mafanikio mbalimbali ya 
michezo ambayo  yamepatika-
na katika kifundi kifupi chini 
ya uongozi wa Rais Samia 
Suluhu Hassan.

Ametoa wito kwa wageni 
waliohudhuria mkutano huo 
kutembelea maeneo mbalim-
bali ya utalii na kujionea  vivu-
tio vya utalii.

Mkutano huo umehudhuriwa 
na Rais wa Shirikisho la Soka 
Duniani (FIFA) Gianni Infanti-
no na Rais wa Shirikisho la 
Mpira wa Miguu Afrika (CAF) 
Patrick Motsepe ambapo Mhe. 
Majaliwa aliwapatia zawadi 
kutoka kwa Rais Samia Suluhu 
Hassan.

Waziri wa Utamaduni, Sanaa 
na Michezo, Mhe. Mohamed 
Mchengerwa amesema kwa 
sasa Tanzania imepiga hatua 
mkubwa katika michezo kiasi 
cha kuweza kuratibu mikutano 
mikubwa ya kimataifa kama 
huu.

Rais wa Shirikisho la Soka 
Duniani (FIFA), Gianni Infanti-

no amesisitiza kuwa kipaum-
bele  cha FIFA kwa sasa ni 
kuimarisha timu za taifa ili 
ziweze kufanya vizuri ambapo 
ameongeza kuwa katika kipin-
di hiki Afrika imeongezewa 
timu ambazo zitashiriki kombe 
la dunia.

Mkutano huo pia umehudhuri-
wa na viongozi mbalimbali wa 
Wizara ya Utamaduni, Sanaa 
na Michezo wakiongozwa na 
Waziri Mhe. Mohamed 
Mchengerwa, Katibu Mkuu 
Dkt. Hassan Abbasi na Naibu 
Katibu Mkuu Said Yakubu.
Zaidi ya Waandishi wa Habari 
mia moja wa ndani na nje ya 
Tanzania wamealikwa ambapo 
inatarajiwa watu zaidi ya 
bilioni moja kutazama mbasha-
ra mkutano huu.

Waziri Mkuu afungua mkutano wa 44 wa CAF 
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Na Mwandishi Maalum

Waziri wa Utamaduni, Sanaa 
na Michezo, Mohamed Omary 
Mchengerwa amesema Mkuta-
no Mkuu wa Shirikisho la Soka 
Afrika (CAF) unaofanyika 
kesho Agosti 10,2022 jijini 
Arusha Tanzania, unakwenda 
kuzindua mashindano maalum 
ya kandanda ya Afrika Super 
CUP.

Akizungumza kwenye Mkutano 
wa Waandishi wa Habari jijini 
Arusha leo, Agosti 9, 2022 
Mhe. Mchengerwa amesema 
mkutano huo ambao ni wa 
kwanza wa kihistoria katika 
Bara la Afrika na Tanzania 
unafaida kubwa kiuchumi na 

kimichezo. 

Waziri Mchengerwa amefa-
fanua kuwa baadhi ya wageni 
wanaoshiriki kwenye mkutano 
huo wameshapanga kutembe-
lea maeneo mbalimbali ya 
utalii hapa nchini baada ya 
kumalizika kwa mkutano huo.
 Mchengerwa amesema mkuta-
no huo wa 44 unatarajiwa 
kufanyika kesho ambapo una-
jumuisha mataifa 58 na nchi 
54 ni za Afrika.

Aidha, amesema ni nchi mbili 
tu za Afrika yaani Kenya na 
Zimbabwe ambazo zinatumikia 
adhabu ambazo hazishiriki 

kwenye mkutano huo.

Amesema mkutano huo pia 
utahudhuriwa na Rais wa CAF 
Dkt. Patrice Motsepe na Rais 
wa FIFA Gianni Infantino 
ambapo pia Waziri Mkuu wa 
Jamhuri wa Muungano wa Tan-
zania, Mhe. Kassim Majaliwa 
atamwakilisha Rais. Mkutano 
huo unatarajiwa kushirikisha 
zaidi ya watu mia tano aamba-
po zaidi  ya wandishi wa habari 
mia moja wa ndani na nje ya 
Tanzania wanatahudhuria na 
kuangaliwa mbashara na zaidi 
ya watu bilioni moja duniani 
kote.

Mhe. Mchengerwa - CAF Kuzindua “Afrika 
Super Cup
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Na Mwandishi Maalum

Waziri wa Utamaduni, Sanaa 
na Michezo. Mhe, Mohamed 
Mchengerwa usiku wa  kua-
mkia Agosti 10, 2022  ameon-
goza ujumbe wa kumpokea 
Rais wa FIFA Gianni Infantino 
anayekuja kuhudhuria mkuta-
no wa 44 wa Shirikisho la  
Soka Barani Afrika (CAF).

Mkutano huo wa kwanza wa 

kihistoria unafanyika kwa 
mara ya kwanza nchini huku 
zaidi ya nchi 58 kutoka sehemu 
mbalimbali duniani zikishiriki.

Mhe. Mchengerwa amem-
karibisha  Rais wa FIFA Gianni 
na kumpatia salamu za Mhe. 
Rais wa Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania na kumwelezea  
jitihada mbalimbali zinazofa-

nywa na Serikali ambapo Rais 
wa FIFA ameelezwa kuridhish-
wa na maendeleo ya Michezo.
Amepongeza kazi kubwa huku 
akisema amefurahishwa na 
makaribisho hayo.

Mkutano huo unatarajiwa 
kuhudhuriwa na zaidi ya watu 
mia tano na kuangaliwa na 
watu zaidi ya bilioni moja.

Mhe. Mchengerwa ampokea Rais wa FIFA 
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FIFA Kuendelea Kuisaidia Tanzania, Yaridhishwa 
na Utendaji Wa Rais Samia 

Na Mwandishi Maalum

Rais wa Shirikisho la Soka 
Duniani (FIFA) Gianni Infanti-
no amesema  FIFA itaendelea 
kuisaidia Tanzania kutokana 
na kuridhishwa na jitihada 
mbalimbali zinazofanywa na 
Serikali inayoongozwa na Rais 
Samia Suluhu Hassan kwenye 
Michezo.

Akizungumza usiku wa kua-
mkia leo Agosti 10, 2022 mara 
baada ya kupokelewa na Waziri 
wa Utamaduni, Sanaa na 
Michezo, Mhe Mohamed 
Mchengerwa katika kiwanja 
cha ndege cha Kilimanjaro 
amesisitiza kuwa FIFA 
itaendelea kuisaidia Tanzania.
Akiongozana na wachezaji 
mahiri wazamani waliopata 
kucheza katika makombe ya 
dunia na mwamuzi  Corina 
amesema amefurahishwa na 
jitihada mbalimbali zinazofa-
nywa na Tanzania.

"Tayari FIFA imekwishatoa 
msaada wa ujenzi wa viwanja 
changamani Dar na Tanga 
lakini wako tayari kwa ajili ya 
kuongeza vituo katika kanda 
nyingine" amefafanua Mhe. 
Mchengerwa.

Aidha, Mhe. Mchengerwa 
amemshukuru Mhe. Rais 
Samia Suluhu Hassan kwa 
jitihada kubwa kwenye 
ambayo imesaidia Tanzania 
kupiga hatua duniani katika 
michezo.

Mhe. Mchengerwa amepokea 
viongozi mbalimbali wa juu 
kwenye mashirikisho ya Soka 
duniani na kufanya  vikao vya 
kuendeleza michezo ambao leo 
wanahudhuria mkutano Mkuu 
wa 44 wa Shirikisho la Soka 
Barani Afrika (CAF) jijini 
Arusha.

Aidha, Mhe. Mchengerwa ame-
tumia fursa hiyo kuendelea 
kuimarisha mahusiano na 
mashirikiano na nchi mbalim-
bali ambazo tayari ziliahidi 
kuendeleza mashirikiano 
katika sekta za michezo, Sanaa 
na Utamaduni.

Mkutano huu wa kihistoria 
unatarajiwa kuhudhuria na 
zaidi ya watu mia tano na 
waandishi wa habari zaidi ya 
mia moja huku ikitarajiwa 
kuangaliwa na zaidi ya watu 
bilioni moja.

Tayari viongozi wakuu wa 
mashirikisho yote ya Soka 
kutoka mabara yote wame-
wasili na Waziri Mkuu, Mhe. 
Kassimu Majaliwa  anatarajiwa 
kumwakilisha Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa Tanzania, 
Mhe Samia Suluhu Hassan.
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Na Mwandishi Maalum

Katibu Mkuu wa Wizara ya 
Utamaduni, Sanaa na Michezo, 
Dkt. Hassan Abbasi,leo Agosti 
10, 2022 ameuongoza ujumbe 
wa juu wa Shirikisho la soka 
Duniani (FIFA) na Shirikisho la 
Soka Barani Afrika (CAF)  
kupanda miti ya matunda jijini 
Arusha.

Dkt. Abbasi amewaongoza 
Rais wa FIFA, Gianni Infantino 
na Dkt. Patrice Motsepe wa 
CAF katika eneo la Shule ya St. 
Constantino, Arusha, kabla ya 
mechi ya kirafiki ya viongozi 
hao iliyochezwa jioni ya leo 
Agosti 10, 2022.

Mechi hiyo iliwashirikisha  
marais wa mashirikisho ya 
soka katika nchi za Afrika na 

wachezaji nguli duniani ambao 
walijumuisha pia viongozi wa 
FIFA imekuwa na hamasa ya 
aina yake  huku Waziri wa 
Utamaduni, Sanaa na Michezo,  
Mhe.Mohamed Mchengerwa 
akifungia timu yake goli moja.

Mechi hiyo imechezwa mara 
baada ya kumalizika mkutano 
mkuu wa 44 wa CAF uliofan-
yika katika kituo cha kimataifa 
cha mikutano cha Arusha huku 
ukihudhuriwa na zaidi ya 
washiriki mia tano kutoka nchi 
58 duniani ambapo nchi  wana-
chama ni 52 ukiondoa Kenya 
na Zimbabwe ambazo hazi-
kushirriki kutokana kuwa 
zilikuwa zikitumikia adhabu.

Awali, Dkt Abbasi akihojiwa na 

waandishi wa habari amefa-
fanua kuwa mkutano huo ume-
kuwa na mafanikio makubwa 
ya kimichezo na kiuchumi kwa 
nchi yetu.

"Ni muhimu kutambua kuwa 
Serikali imetumia mkutano 
huu mkubwa wa michezo kim-
kakati ili kuitangaza Tanzania" 
ameongeza.

Aidha, Dkt Abbasi amesema 
kupitia mkutano huo Rais wa 
FIFA ametangaza kuziongeza 
timu za Afrika katika mashin-
dano ya FIFA, pia kuongeza 
ufadhili kwa nchi za Afrika.
Kuhusu kuandaa AFCON 
mwaka 2027 Dkt. Abbasi 
amesema Tanzania imeshauri-
wa kushirikiana na Uganda 
kuandaa mashindano hayo.

Dkt. Abbasi Awaongoza Rais Wa FIFA, CAF 
Kupanda Miti
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Na Mwandishi Maalum

Waziri wa Utamaduni, Sanaa 
na Michezo, usiku wa Agosti 
10, 2022 amewaongoza vion-
gozi wakuu wa nchi 58 wa 
mashirikisho ya Soka kuanga-
lia Filamu ya Royal Tour jijini 
Arusha.

Mhe. Mchengerwa amewaon-
goza kutazama filamu hiyo 
iliyochezwa na Rais wa Jamhu-
ri ya Muungano wa Tanzania, 
Mhe. Samia Suluhu Hassan 
ambayo imewavutia  wengi 
kuiangalia na kuomba kutem-
belea maeneo mbalimbali.

Tayari makundi matatu ya 
washiriki yamejitokeza kutem-
belea Hifadhi za Ngorongoro, 
Serengeti na Zanzibar kuanzia 

kesho Agosti 11, 2022. Kundi 
hili la viongozi limewajumui-
sha takribani watu mia tano 
ambao ni washiriki wa mkuta-
no mkuu wa Shirikisho la soka 
Barani Afrika (CAF) ambao 
wamemaliza mkutano wao wa 
siku mmoja uliofanyika katika 
kituo cha kimataifa cha Miku-
tano cha Arusha.

Mhe.  Mchengerwa amewa-
karibisha washiriki wote 
kutembelea vivutio vya utalii 
ambavyo Tanzania imebariki-
wa ambavyo havipatikani 
sehemu nyingi duniani.

Aidha, amewashukuru Rais wa 
Shirikisho la Soka Duniani 
(FIFA) na uongozi wa Shirik-

isho la Soka Barani Afrika 
(CAF) kwa ushauri wa kuitaka 
Tanzania kuandaa mashindano 
ya soka ya Afrika (AFCON) ya 
mwaka 2027 kwa kushirikiana 
na Uganda.

Amesema Tanzania ipo tayari 
kushirikiana na Uganda kwa 
kuwa nchi zote mbili ni majira-
ni na ndugu pia zimekuwa na 
mashirikiano ya karibu katika 
mambo mengi kwa muda 
mrefu. 

Ametumia nafasi hiyo kuwa-
karibisha FIFA wakati wowote 
wanapofikiria kufanya mikuta-
no yao kuja kufanyia Tanzania 
kwa kuwa Tanzania ina kila 
hitaji muhimu ya mikutano.

Waziri Mchengerwa Awaongoza Rais Wa FIFA, 
Nchi 58 Kuitazama Royal Tour 
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Na Mwandishi Maalum

Rais wa FIFA Gianni Infantino 
amewaongoza mamia   ya 
wajumbe wa mkutano mkuu 
wa CAF kucheza singeli katika 
hafla ya chakula cha usiku 
iliyoandaliwa na Serikali 
Agosti 10, 2022 jijini Arusha.

Tukio hilo pia lilipambwa na 

msanii Ray Vanny ambaye 
aliwaburudisha vilivyo 
washiriki hali iliyomuinua Rais 
wa FIFA Gianni Infantino 
kuanza kucheza singeli.
Kikundi cha Wana star pia 
kiliwainua washiriki kwa shan-
gwe kufuatia mtindo wao wa 
kucheza na nyoka  na mahadhi 

ya kiafrika zaidi.

Kwa nyakati tofauti Rais wa 
FIFA na CAF wameishukuru 
Serikali ya Tanzania kwa 
mapokezi na maandalizi 
mazuri ya mkutano huo na kua-
hidi kuendelea kushirikiana na 
Tanzania katika michezo.

Rais wa FIFA Awaongoza Wajumbe wa 
Mkutano Mkuu Wa CAF Kucheza Singeli 
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Na Mwandishi Maalum

Rais wa Shirikisho ya Soka 
nchini Wallace Karia 
amemshukuru Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa Tanzania, 
Mhe. Samia Suluhu Hassan 
kwa kusaidia Michezo nchini.

Karia ameyasema hayo wakati 
wa Mkutano Mkuu wa 44 wa 
Shirikisho la Soka Barani 
Afrika Agosti 10, 2022 jijini 
Arusha.

Amefafanua kuwa katika 
kipindi hiki Serikali chini ya 
Mama Samia imefanya mambo 
makubwa ya kimapinduzi 
kwenye michezo ambayo yana-
paswa kupongezwa.

Aidha amesema anaishukuru 
Wizara ya   Utamaduni, Sanaa 
na Michezo kwa ushirikiano wa 
karibu na TFF ambao umefanya 

mambo mengi kufanyika kwa 
wakati hivyo kuleta mafanikio 
makubwa katika kipindi 
kifupi.

Amesema Serikali imesaidia 
kwa kiasi kikubwa kufanikisha 
kuandaa mkutano wa  44 wa 
CAF ambapo ameeleza kuwa 
umeleta mafanikio makubwa 
katika michezo na uchumi wa 
nchi kwa ujumla.

Karia Amshukuru Mhe. Rais Kufanikisha 
Mkutano wa CAF 



Na Mwandishi Maalum

Waziri wa Utamaduni, Sanaa 
na Michezo, Mhe. Mohamed 
Mchengerwa ameibuka mion-
goni mwa wachezaji 
waliong'aa katika mechi ya 
kihistoria baina ya marais wa 
mashirikisho ya soka wa 
mataifa ya Afrika na wachezaji 
nguli duniani leo Agosti 10, 
2022 jijini Arusha.

Mechi hiyo imechezwa jioni ya 
leo katika eneo la Shule ya St. 
Constantino baada ya kumal-
izika mkutano mkuu wa Shirik-
isho la Soka Barani Afrika 

(CAF) uliofanyika katika Kituo 
cha Kimataifa cha Mikutano  
cha Arusha na kuhudhuriwa na 
wageni kutoka nchi 58   duni-
ani.

Katika mechi hiyo,  Mhe. 
Mohamed Mchengerwa 
aliifungia timu yake goli baada 
ya kuwachanganya mabeki  wa 
timu pinzani.

Kabla ya kuanza kwa mechi 
hiyo Mhe. Mchengerwa alitoa 
zawadi za Serikali kwa viongo-
zi mbalimbali wa FIFA na CAF.

Miongoni mwa viongozi hao ni 
Rais wa FIFA Gianni Infantino, 
Rais wa CAF   Patrice Motsepe 
na Katibu Mkuu wa CAF.

Mhe. Mchengerwa amesema 
haya ni mafanikio makubwa 
kwa Tanzania kuandaa mkuta-
no huo ambao umekwenda 
kuitangaza Tanzania kimatai-
fa.

Amesema dhamira ya Serikali 
kwa sasa ni kutumia michezo 
kuitangaza Tanzania kimatai-
fa.

Mhe. Mchengerwa Ang'aa, Afunga Goli Mechi 
ya Ma�is wa CAF na Viongozi wa FIFA na 
Wachezaji Nguli Duniani
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Waziri Mkuu afungua mkutano wa 44 wa 
CAF 
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Mhe. Mchengerwa - CAF Kuzindua “Afrika 
Super Cup



Mhe. Mchengerwa Ampokea Rais wa FIFA



FIFA Kuendelea Kuisaidia Tanzania,Yalidhishwa 
na Utendaji Wa Rais Samia 



Dkt. Abbasi Awaongoza Rais Wa FIFA, CAF 
Kupanda Miti



Waziri Mchengerwa Awaongoza Rais Wa 
FIFA, Nchi 58 Kuitazama Royal Tour 



Rais wa FIFA Awaongoza Wajumbe wa 
Mkutano Mkuu Wa CAF Kucheza Singeli 



Karia Amshukuru Mhe. Rais Kufanikisha 
Mkutano wa CAF 



Mhe. Mchengerwa Ang'aa, Afunga Goli 
Mechi ya Ma�is wa CAF na Viongozi wa 

FIFA na Wachezaji Nguli Duniani
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