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Mkoa wa Mwanza umefani-
kiwa kubeba Medali  (Wavu-
lana na Wasichana) kwenye 
mbio za mita 100  kundi 
maalumu, katika mashinda-
no ya UMISSETA  kitaifa 
mwaka 2022 mkoani 
Tabora.

Mkoa wa Mwanza umebeba 
Medali hizo kupitia Wana-
funzi Baraka Stephano  
upande wa Wavulana 
aliyekimbia kwa Sekunde 12 
nukta 40 na Edina Lubanza 

aliyekimbia kwa Sekunde 
15, nukta 18.

Wanafunzi hao wamepokea 
Medali kutoka kwa Viongozi 
wa Serikali Agosti 14, 2022 
katika Uwanja wa Sekondari 
ya Wavulana Tabora.

Mshindi wa pili upande wa 
Wavulana ni Sheria Choma,  
kutoka Mkoa wa Kagera 
aliyekimbia kwa sekunde 12 
nukta 56 huku namba tatu 
ikienda Mkoa wa Njombe 

kupitia Shaibu George 
aliyekimbia kwa sekunde 12 
nukta 57.

Kwa upande wa Wasichana, 
Salima Mohamed kutoka 
Mkoa wa Mtwara alikamata 
nafasi ya pili kwa kukimbia 
kwa sekunde 15 nukta 62, 
huku nafasi ya tatu ikienda 
Iringa kupitia Grace Timothy 
aliyekimbia kwa sekunde 16 
nukta 46.

Na Shamim Nyaki – WUSM
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Mikoa Tisa imeingia fainali 
katika mashindano ya Sanaa 
za jukwaani kwenye mashin-
dano  yanayoendelea 
Ukumbi wa Chuo cha 
Ualimu Tabora, ikiwa ni 
mwendelezo wa michezo ya 
shule za Sekondari (UMIS-
SETA) inyofanyikia kitaifa 
Mkoani humo.

Mchujo wa awali ulihusisha 
mikoa kushindana katika 
makundi A, B na C uliofan-
yika Agusti 13, 2022 na 
kuhitimishwa Agusti 14, 
2022 ambapo vikundi vya 
ngoma vilipata nafasi ya 
kuwakilisha mikoa mbalim-
bali ya Tanzania.

Mikoa Tisa iliyoingia fainali 
imetangazwa kuwa ni 
Dodoma, Arusha na Kagera 
kutoka kundi D, Lindi, shin-
yanga na Njombe kundi B 
na Mtwara, Pwani na 
Mwanza kutoka Kundi D.

Akizungumzia maonesho 
hayo ya Sanaa za michezo 

kutoka kwa wanafunzi wa 
shule za Sekondari, Afisa 
Utamaduni Mwandamizi 
kutoka Ofisi ya Mkuu wa 
Mkoa wa Shinyanga Bi. 
Janeth Elias amesema yana-
paswa kutiliwa mkazo kuto-
kana na umuhimu wake kwa 
vijana kwani Sanaa ni ajira.

Bi. Janeth amewashsuri 
maafisa utamaduni kutoka 
mikoa yote nchini, kudumi-
sha Sanaa za utamaduni 
katika shule mbalimbali 
zilizopo mikoani kwao uli 
kuzidi kuendeleza vipaji vya 
wanafunzi.

“Sisi Shinyanga tumekuwa 
na mikakati mbalimbali ya 
kuhakikisha kuwa tunadumi-
sha sanaa za utamaduni 
kupitia shule mbalimbali 
zilizopo katika mkoa wetu, 
kwakweli tunaenda vizuri 
hivyo nawasihi wengine pia 
kufanya hivyo” amesisitiza 
Bi. Janeth Elias.

Naye Mjumbe wa kamati ya 

utendaji ya mashindano ya 
shule za sekondari kwa 
ukanda wa Afrika Mashariki 
(FEASSSA), Bw. Vitalis shija 
ambaye amefika mkoani 
Tabora kwa ajili ya 
kushuhudia michezo ya 
UMISSETA 2022 ameeleza 
kufurahishwa na uratibu 
uliofanywa na serikali.

Ameipongeza Wizara ya 
Utamaduni, Sanaa na 
michezo kwa maandalizi 
mazuri hususan katika eneo 
la sanaa za michezo ambazo 
amesema kupitia kwake 
ndipo vijana wanapoijua 
misingi ya tamaduni zao.

“Nimeshuhudia mambo 
makubwa hapa, hiki 
kinachofanyika sio burudani 
tu bali kuweka misingi ya 
vijana hawa kujua utamad-
uni wa Taifa lao kupitia 
sanaa za michezo” ameele-
za Bw. Shija.

Na Bryson Mshana – TABORA

Mikoa Tisa Yaingia Fainali Sanaa 
za Maonesho UMISSETA 2022
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Muziki wa kizazi kipya 
maarufu kama Bongo Fla-
vour ni moja ya fani ambazo 
zinashindaniwa katika mash-
indano ya michezo kwa 
shule za sekondari nchini 
(UMISSETA 2022) ambayo 
mwaka huu yanafanyika 
kitaifa Mkoani Tabora.

Katika mashindano ya Sanaa 
za michezo yanayoendelea 
ukumbi wa chuo cha ualimu 
Tabora, vijana kutoka katika 
mikoa tisa inayounda kundi 
D, wamechauana vikali 
Agosti 14, 2022 wakitafuta 
nafasi ya kusonga mbele 
kwenye fani ya muziki wa 
kizazi kipya.

Mikoa ambayo imehusika 
katika kundi A ni Arusha, 
Kagera, Dar es salaam, 
Simiyu, Dodoma, Kilimanja-
ro, Singida, Kigoma pamoja 
na Tanga.

Mwalimu Elizabeth Sikahon-
ga kutoka Manispaa ya 
Ubungo Dar es salaam 
ambaye alikuwa ukumbini 
kushuhudia mashindano 
hayo, amewataka waalimu 
nchini waendelee kuwaunga 
mkono na kuwatia moyo 
wanafunzi wenye vipaji vya 
sanaa mbalimbali kwani 
kufanya hivyo ni kuwa-
ongezea wigo na kuwakuza 
kisanaa. 

“Sanaa ni ajira ambayo 
vijana wanaweza kuitumia 
kujipatia kipato, hivyo wana-
funzi wanaoonesha uwezo 
katika muziki wanatakiwa 
kuungwa mkono ili kuende-
lea kuwaongezea wigo wa 
kujiendeleza zaidi” ames-
isitiza Mwalimu Elizabeth 
Sikahonga.

Akizungumzia mashindano 
hayo, Mjumbe wa kamati ya 
utendaji ya mashindano ya 

shule za sekondari kwa 
ukanda wa Afrika Mashariki 
(FEASSSA) kutoka Nchini 
Uganda Haji Fadhili, amese-
ma yatasaidia kukuza vipaji 
vya uiambaji shuleni.

Bw. Fadhili ambaye ame-
tembelea michezo ya UMIS-
SETA Mkoani Tabora ili 
kujionea kile kinachoende-
lea, amesema taifa lolote 
linalotunza utamaduni wake 
hususan kwa kuwekeza kwa 
vijana shuleni linakuwa 
limeweka hazina ya baadae.

“Nimeshuhudia mambo 
makubwa na muhimu hapa 
tangu asubuhi, utamaduni 
ndio kila kitu duniani, usip-
oweza kuenzi utamaduni 
wako unajiweka kwenye 
hatari kubwa, hongera kwa 
Tanzania imeliona hili na 
limekuwepo toka enzi” 
amesema Fadhili.

Na Bryson Mshana – TABORA

Sanaa za Maonesho UMISSETA, 
Bongo Flavour Yaanza Kushika 
Kasi
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WUSM UMISSETA x UMITASHUMTA 2022Wanafunzi kutoka Mikoa mbalimbali wanaendelea kuonesha-
na ubabe katika mchezo wa mpira wa Mikono (Wavulana na 
Wasichana) kwenye Mashindano ya Michezo kwa Shule za 
Sekondari Tanzania yanayoendelea mkoani Tabora.



Mkoa wa Arusha umefaniki-
wa kuibuka na Medali ya 
mbio za Mita 200 ( Wavula-
na) kupitia Elia Clement 
aliyekimbia kwa muda wa 
sekunde 22 nukta 81, huku 
Stumai Msemwa kutoka 
Njombe akiupatia Medali 
Mkoa wake upande wa 
Wasichana baada ya kukim-
bia kwa muda wa Sekunde 
26 nukta 50.

Medali za mbio hizo zime-
tolewa Agosti 14, 2022 
katika Uwanja wa Sekondari 

ya wavulana Tabora,ambazo 
zinafungua pazia la kusaka 
washindi wa Mashindano ya 
Michezo kwa Shule za 
Sekondari (UMISSETA) yan-
ayoendelea mkoani Tabora.

Mshindi wa pili upande wa 
Wavulana katika mbio hizo 
ni Emmanuel Simon kutoka 
Tabora aliyekimbia kwa 
Sekunde 23 nukta 00, huku 
Kimana Kibase kutoka Mkoa 
wa Pwani akishika nafasi ya 
tatu baada ya kukimbia kwa 
sekunde 25 nukta 53.

Kwa upande wa Wasichana, 
Betha Evarist kutoka Kili-
manjaro aliibuka namba 
mbili baada ya kukimbia 
kwa sekunde 26 nukta 70, 
huku Monica Simon kutoka 
Singida akishika namba tatu 
baada ya kukimbia kwa 
muda wa sekunde 26 nukta 
90.

Washindi hao wameeleza 
furaha yao, ambapo 
wamesema imetokana na 
ari, mazoezi pamoja na 
kufuata maelekezo ya Ma-
kocha wao.

Na Shamim Nyaki – WUSMT

Njombe na Arusha Bingwa Mbio 
za Mita 200 UMISSETA 2022
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Wanafunzi kutoka Mikoa mbalimbali wanaendelea kuonesha-
na ubabe katika mchezo wa mpira wa miguu (Wasichana) 
kwenye Mashindano ya Michezo kwa Shule za Sekondari 
Tanzania yanayoendelea mkoani Tabora.



Washindi katika michezo ya Riadha inayojumuisha kurusha 
Kisahani, Tufe, mbio za Mita 100 (Kundi maalum), mita 200 
(Wavulana na Wasichana) pamoja na Mita 3000 (Wavulana 
na Wasichana kutoka Mikoa mbalimbali kwenye Mashindano 
ya Michezo kwa Shule za Sekondari Tanzania yanayoendelea 
mkoani Tabora, wamepokea Medali Agosti 14, 2022 Uwanja 
wa Sekondari ya wavulana Tabora.
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