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Michezo imeendelea kufan-
yika katika hatua ya Makun-
di kwa Wavulana na Wasi-
chana. Michezo mbalimbali 
ikiwemo Mpira wa Wavu, 
mpira wa kikapu, Netiboli, 
na mpira wa mikono.

Ubunifu, nidhamu na usafi ni 
sehemu ya mashindano 
Katika Mashindano ya 
Michezo kwa Shule za 
Sekondari (UMISSETA) yan-
ayoendelea Mkoani Tabora 
ambapo washiriki ambao ni 
wanafunzi  wa shule za 
Sekondari hushiriki zoezi 
hilo kila asubuhi.

Mkoa wa Tabora ni mojawa-
po ya kivutio cha Ubunifu 
kwa bweni la wanafunzi wa 
kike kutoka mkoa huo 
kuchora Ranani ya Afrika 
Mashariki kwa kutumia 
kokoto  Agosti 16, 2022.

Wanafunzi hao pia wame-
tengeneza Bendera za nchi 
wanachama wa Jumuiya 
hiyo, na kubuni ukumbi 
unaotumika kuendesha 
Mikutano ya Jumuiya hiyo.

Mkoa mwingine uliofanya 
vizuri ni Mkoa wa Mwanza, 
baada ya Wanafunzi hao 
kubuni hospitali pamoja na 

wodi ya kulaza wagonjwa, 
huku pia wakionesha mand-
hari na malighafi zinazopati-
kana katika mkoa huo.

Kwa upande wa Mkoa wa 
Arusha ulionesha ubunifu 
mzuri, ambapo Wanafunzi 
wamebuni sehemu za vivu-
tio vya maporomoko ya maji 
pamoja na  Msikiti unao-
tumiwana  Waislam katika 
Ibada.

Mikoa mingine iliyoshiriki 
zoezi hilo ni Dodoma, Man-
yara na Morogoro.

Na Shamim Nyaki – WUSM
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Mkoa wa Kigoma umefaniki-
wa kubeba Medali katika 
mchezo wa kuruka chini 
upande wa Wasichana, huku 
Mkoa wa Kigoma umebeba 
Medali kama hiyo upande 
wa Wavulana, katika Mash-
indano ya Michezo kwa 
Shule za Sekondari (UMIS-
SETA) mkoani Tabora.

Tabora imebeba Medali 
hiyo kupitia mwanafunzi 
Mwalu Madirisha aliyeruka 
umbali wa mita 4 kwa Senti-

mita 96, huku Mpaji Gibson 
wa Kigoma akiruka umbali 
wa mita 6 kwa Sentimita 34.

Mshindi wa pili upande wa 
Wavulana ni Elia Clement 
kutoka Arusha aliyeruka 
mita 6 kwa sentimita 17, 
huku msindi wa tatu ni 
Andrea Luhaga kutoa Mkoa 
wa Tabora aliyeruka mita 5 
kwa sentimita 68.

Katika upande wa Wasicha-
na, Mkoa wa Pwani umeibu-

ka nafasi ya pili kupitia Eliza-
beth Keryaro aliyeruka mita 
4 kwa sentimita 77, ambapo 
nafasi ya tatu imekwenda 
Tanga kupitia Hadija 
Ramadhani aliyeruka mita 4 
kwa sentimita 73.

Mikoa mbalimbali iliyoshiriki 
mchezo huo ni pamoja na  
Singida, Simiyu, Dar es 
Salaam , Katavi, Shinyanga, 
Geita, Arusha  na Dodoma.

Na Bryson Mshana – TABORA
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Wanafunzi kutoka Mikoa mbalimbali wanaendelea kuonesha-
na ubabe katika mchezo wa mpira wa miguu (Wasichana) 
kwenye Mashindano ya Michezo kwa Shule za Sekondari 
Tanzania yanayoendelea mkoani Tabora.

Mashindano ya Muziki wa 
kizazi kipya maarufu kama 
Bongo Flavour,  yamezidi 
kushika kasi kwa wanafunzi 
wa shule za sekondari 
kutoka mikoa mbalimbali ya 
Tanzania kushindana katika 
fani ya sanaa.

Muziki wa Kizazi kipya ume-
jumuishwa kwenye mashin-
dano ya michezo kwa shule 
za sekondari nchini (UMIS-
SETA 2022), ambayo mwaka 
huu yanafanyika kitaifa 
Mkoani Tabora, kwa lengo 
la kuwapa vijana nafasi ya 
kuonyesha vipaji vyao katika 
uimbaji.

Mashindano ya Bongo Fla-
vour yalianza Agosti 14, 
2022 kwa mikoa ya kundi A 
ambayo ni Arusha, Kagera, 
Dar es salaam, Simiyu, 
Dodoma, Kilimanjaro, Singi-
da, Kigoma pamoja na 
Tanga kuanza kushindana.
Agosti 15, 2022 ilihusisha 
mikoa inayounda kundi B 
ambayo ni Morogoro, 
Iringa, Lindi, Ruvuma, Shin-

yanga, Mbeya, Njombe na 
Kusini Unguja na ile ya kundi 
C lenye wawakilishi kutoka   
Pwani, Mtwara, Mwanza, 
Tabora, Rukwa, Katavi, 
Songwe na Geita.

Mikoa iliyoingia fainali ni 
Dar es salaam, Kagera na 
Dodoma kutoka kundi A, 
Mbeya, Manyara, Shinyanga 
kundi B huku Rukwa, Tabora 
na Mtwara zikiwakilisha 
kundi C.

Kufuatia mashindano hayo 
ya muziki wa kizazi kipya, 
kuonekana kuungwa mkono 
na wadau mbalimbali wana-
ojitokeza kufuatilia, wito 
umetolewa watendaji wana-
ohusika na masuala ya 
utamaduni kuhakikisha 
kwamba vipaji vina-
vyoonekana kwenye UMIS-
SETA vinaendelezwa.

Bi. Janeth Elias ni Afisa 
Utamaduni Mwandamizi 
kutoka Ofisi ya Mkuu wa 
Mkoa wa Shinyanga,  ameis-
hauri Mikoa husika kupitia 

maafisa Utamaduni wa 
mikoa na Halmashauri 
kuwafuatilia wanafunzi hao,  
na kuwatafutia shughuli 
mbalimbali zinazohusu mat-
amasha katika shughuli za 
kiserikali.

“Mikoa inapata ugeni na 
viongozi wa kiserikali 
kwenye maeneo yao,  vijana 
wa shule watumike 
kuwapokea kupitia shughuli 
zao za sanaa lakini pia 
kuwepo mashindano ndani 
ya Halmashauri na mikoa ili 
kuendelea kutunza vipaji 
vya watoto hawa”

“Hii itasaidi kuendeleza 
watoto wenye vipaji, na 
kuibua vingine vipya ndani 
ya Mikoa na Halmashauri 
kwa sababu watoto 
wataendelea kuona mwen-
zao akionekana wakati wa 
shughuli mbalimbali zinazo-
husisha viongozi akiwepo 
wa kitaifa kama Rais, 
Makamu wa Rais, Waziri 
Mkuu nk.” Amefafanua Bi. 
Janeth.

Na Bryson Mshana – TABORA

Bongo Flavour Yashika Kasi Sanaa 
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Riadha  katika mbio za Relay kwenye Mashindano ya Michezo 
kwa Shule za Sekondari Tanzania  (UMISSETA) kitaifa  mkoani 
Tabora wamepokea Medali zao Agosti 15, 2022  katika 
Uwanja wa Sekondari ya Wavulana Tabora.







Michezo imeendelea kufanyika katika hatua ya Makundi kwa 
Wavulana na Wasichana. Michezo mbalimbali ikiwemo Mpira 
wa Wavu, mpira wa kikapu, Netiboli,  na mpira wa mikono.
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