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Mashindano ya Michezo 
kwa Shule za Sekondari 
(UMISSETA) kitaifa yanayo-
endelea mkoani Tabora, 
mpira wa kikapu umetinga 
hatua ya robo fainali.

Katika  Mchezo uliowakuta-
nisha  Dar es Salaam na 
Mjini Magharibi, (Wavulana)  
Dar es Salaam imeichapa 

Mjini Magharibi vikapi 99 
kwa 44, ambapo Arusha 
wamewaadhibu Tanga 
Vikapu 88 kwa 80.

Kwa upande wa Wasichana, 
mchezo uliowakutanisha 
wenyeji Tabora na Rukwa, 
Tabora imewagalagaza 
Rukwa vikapu 43 kwa 10.

Mechi nyingine iliyowakuta-
nisha Mwanza na Ruvuma 
(Wasichana), Mwanza ime-
ichapa Ruvuma vikapu 46 
kwa 39.

Mechi za nusu fainali zina-
tarajiwa kuchezwa Agosti 
17, 2022 Viwanja wa 
Sekondari ya Wavulana 
Tabora.

Na Shamim Nyaki – WUSM

WUSM UMISSETA x UMITASHUMTA 2022
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Robo Fainali Mpira wa Kikapu 
UMISSETA 2022



WUSM UMISSETA x UMITASHUMTA 2022
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Mchezo wa Mpira wa 
Mikono (HandBall) katika 
Mashindano ya Michezo 
kwa Shule za Sekondari 
(UMISSETA) kitaifa yanayo-
endelea mkoani Tabora, 
umeingia hatua ya Robo 
Fainali.

Katika michezo iliyochezwa 
Agosti 16, 2022, viwanja vya 
Sekondari ya Wasichana 
Tabora,  kwa upande wa 
Wavulana Mkoa wa  Mjini 
Magharibi wameiadhibu 
Mbeya magoli 37 kwa 29.

Katika mchezo mwingine, 
Arusha wameichapa Tanga 
magoli 33 dhidi ya 31, huku 
Songwe akiiadhibu Dar es 
Salaam magoli 18 dhidi ya 
16 nao Mkoa wa Morogoro 
umeufunga Mkoa wa Mara 
magoli 18 dhidi ya 12.

Nusu fainali ya mchezo huo, 
itawakutanisha Mjini 
Magharibi dhidi ya Songwe 
na Morogoro dhidi ya 
Arusha.

Kwa upande wa Wasichana, 

Shinyanga imeibamiza 
Dodoma magoli 18 dhidi ya 
17, huku Songwe wakiikali-
sha Tabora Morogoro 
magoli 26 kwa 08 nao Mkoa 
wa Morogoro umeiadhibu 
Katavi magoli 25 kwa 09.

Michezo ya nusu fainali 
itachezwa Agosti 17, 2022 
viwanja vya Sekondari ya 
Wasichana Tabora, kwa Mo-
rogoro dhidi ya Songwe na 
Shinyanga dhidi ya Geita.

Na Shamim Nyaki – WUSM

Mchezo wa Mpira wa Mikono 
wakamilisha hatua ya Robo Fainali



WUSM UMISSETA x UMITASHUMTA 2022

Mkoa wa Dodoma umeibu-
ka Bingwa katika mchezo 
wa Kurusha Mikuki upande 
wa Wavulana kupitia mwa-
nafunzi Elisha Reiya aliyeru-
sha kwa mita 56 kwa sentim-
ita 95, hukub Tanga ikiibuka  
Bingwa upande wa Wasi-
chana kupitia Marietha 
Charles aliyerusha umbali 
wa mita 39 kwa sentimita 
25.

Mabingwa hao wamepatika-
na Agosti 16, 2022 katika 

Mashindano ya Michezo 
kwa Shule za Sekondari 
(UMISSETA) yanayoendelea 
mkoani Tabora.

Mkoa wa Mwanza umeibuka 
mshindi wa pili kwa upande 
wa Wavulana kupitia Yohana 
Nicolous aliyerusha mita 51 
kwa sentimita 72, huku 
nafasi ya tatu ikienda Dar es 
Salaam kupitia Risa Sereny 
umbali wa mita 49 kwa sen-
timita 65.

Kwa upande wa Wasichana, 
nafasi ya pili imekwenda 
Mkoa wa Pwani kupitia 
mwanafunzi Eliza Keraryo 
aliyerusha mita 35 kwa sen-
timita 10, huku nafasi ya 
tatu ikienda Manyara kupitia 
Maria Gemariri mita 34 kwa 
sentimita 95.

Michezo ya Shule za 
Sekondari Tanzania (UMIS-
SETA) inatarajiwa kuhiti-
mishwa Agosti 19, 2022 
Mkoani Tabora.

Na Shamim Nyaki – WUSM

Dodoma na Tanga Mabingwa 
Kurusha Mikuki UMISSETA 2022



WUSM UMISSETA x UMITASHUMTA 2022

Mchezo wa Netiboli umetin-
ga Robo Fainali katika 
Mashindano ya Michezo 
kwa Shule za Sekondari 
(UMISSETA) yanayoendelea 
Mkoani Tabora.

Michezo iliyochezwa Agosti 
16, 2022 Mwanza imeiadhi-
bu Tabora kwa magoli 44 
dhidi ya 35 na kuipa 

Mwanza tiketi ya kutangulia 
nusu Fainali.

Katika mchezo mwingine  
Mkoa wa Songwe umeigal-
agaza Mkoa wa Dar es 
Salaam magoli 92 Kwa 24, 
huku Geita ikiiadhibu 
Dodoma magoli 77 kwa 25, 
nao Mkoa wa  Iringa 
umeuchapa mkoa wa 

Mbeya magoli 50 Kwa 27.

Mechi za Nusu fainali 
zitawakutanisha Mkoa wa 
Mwanza dhidi ya Geita, 
pamoja na Songwe dhidi ya 
Iringa, Agosti 17, 2022 
viwanja vya Sekondari ya 
Wasichana Tabora.

Na Shamim Nyaki – WUSM

Wanafunzi Wachuana Vikali 
Netiboli UMISSETA 2022
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Mashindano ya Sanaa za 
michezo katika kipengele 
cha ngoma za asili kwa 
Vijana wa Shule za Sekond-
ari nchini Tanzania yam-
eingia hatua ya fainali 
Agusti 16, 2022 katika 
ukumbi wa chuo cha ualimu 
Tabora Agust 16, 2022.

Sanaa na Michezo ni 
sehemu ya michezo iliyoju-
muishwa katika michezo ya 
UMISSETA 2022 ambapo 
jumla ya mikoa tisa imehusi-
ka katika nusu fainali ili kum-
tafuta Bingwa ambaye 
Mkoani wake utaibuka kide-
dea.

Mikoa Tisa ambayo imeshin-
dana katika hatua ya fainali 
ni Dodoma, Shinyanga, 
Mwanza, Njombe, Lindi, 
Mtwara, Pwani, Kagera na 
Arusha ambayo vikundi 
vyake vilionyesha uwezo wa 
kucheza ngoma za asili za 
mikoa mbalimbali ya Tanza-
nia.
Matokea ya Bingwa wa 
Mkoa ulioshinda atatan-
ganzwa Agusti 17, 2022 
baada ya majaji wa mashin-
dano kukamilisha kazi yao 
ya uchataji wa matokeo. 

Fainali hiyo imefuatiwa na 

mchuano mkali wa awali 
uliohusisha Mikoa 27 
ambayo ilionyesha umahiri 
katika sanaa za michezo 
kipengele cha kuimba 
kwaya.

Sanaa za michezo zimeo-
nyesha kuvuta watazamaji 
wengi katika mashindano ya 
UMISSETA 2022 kutokana 
na vipaji vinavyoonyeshwa 
na vijana wa shule za 
sekondari kutoka mikoa 
mbalimbali nchini katika fani 
za ngoma, kwaya na muziki 
wa kizazi kipya (Bongo Fla-
vour).

Na Bryson Mshana – TABORA

Sanaa za Jukwani, Mikoa Yachuana 
Katika Ngoma za Asili UMISSETA
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Wanafunzi kutoka Mikoa mbalimbali wanaendelea kuonesha-
na ubabe katika mchezo wa mpira wa miguu (Wasichana) 
kwenye Mashindano ya Michezo kwa Shule za Sekondari 
Tanzania yanayoendelea mkoani Tabora.

Mikoa Tisa iliyoingia hatua 
ya fainali katika mashidano 
ya Sanaa za Jukwani  
kipengele cha kwaya imech-
uana Agosti 16, 2022 katika 
hatua ya fainali ili kumpata 
mshindi.

Fainali hiyo imefanyika 
katika ukumbi wa Chuo cha 
Ualimu Tabora,  na kuikutan-
isha mikoa ya Tabora, 
njombe, Kagera, Iringa, 
Rukwa, Mbeya, Kigoma, 
Mtwara na Tanga.

Fainali hiyo imefuatiwa na 
mchuano mkali wa awali 
uliohusisha mikoa 27 
ambayo ilionyesha umahiri 
katika  kipengele cha 
kuimba kwaya.

Matokeo ya washindi wa 
fainali yanatarajiwa kutang-
wazwa August 17, 2022 
kwenye ukumbi wa Tabora 

TTC ambapo pamoja na 
kwaya lakini pia atajulikana 
bingwa wa Ngoma za asili.

Mwalimu Erasto Lihawa 
ambaye ni mkufunzi wa wa 
Sanaa za Michezo kutoka 
Mkoa wa Njombe ameeleza 
mashindano hayo kuwa 
sehemu ya masomo kwa 
wanafunzi ambayo yanalen-
ga kuwaongezea fursa 
katika maisha yao.

“Sanaa ni elimu, ajira na 
furaha hivyo vijana wetu 
kutoka mikoa mbalimbali 
wanaoshiriki mashindano 
haya wamepata vitu vya 
ziada ikiwepo kujiandalia 
mazingira ya kujiajiri kupitia 
uimbaji” amesema Mwalimu 
Erasto.

Naye Mwalim Mbalu Mathi-
as kutoka kikundi cha 
kwanya cha Mkoa wa 

Tabora ameishauri Serikali 
kuona namna ya kuwaende-
leza vijana wanaoonekana 
na vipaji mbalimbali wakati 
wa UMISSETA.

Amesema kupitia vipaji vya 
wanafunzi vinavyoonekana 
kwenye Sanaa za michezo, 
zipo taasisi mbalimbali 
nchini ambazo kwa kushiriki-
ana na Serikali zinaweza 
kuwaendeleza wanafunzi 
hao ili dhana ya michezo ni 
ajira ionekane kwa vitendo.

“Vipaji vya vijana hawa havi-
takiwi kuachwa hivihivi, 
vinapaswa kufanyiwa kazi ili 
hata wale ambao hawa-
jashiriki wahamasike kushiri-
ki kwa kuwaona wenzao 
wananufaika kwa namna 
flani kupitia vipaji vyao” 
amesema Mwalimu Mbalu.

Na Bryson Mshana – TABORA

Sanaa za Jukwaani Zaingia Hatua 
ya Fainali UMISSETA 

WUSM UMISSETA x UMITASHUMTA 2022



Riadha  katika mbio za Relay kwenye Mashindano ya Michezo 
kwa Shule za Sekondari Tanzania  (UMISSETA) kitaifa  mkoani 
Tabora wamepokea Medali zao Agosti 15, 2022  katika 
Uwanja wa Sekondari ya Wavulana Tabora.
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