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Mkoa wa Mwanza umeen-
delea kufanya vizuri kwenye 
mashindano wa UMISSETA 
2022 baada ya kuibuka 
mshindi katika sanaa za ma-
onesho kipenge cha ngoma.

Mwanza imeibuka bingwa 
baada ya kushinda katika 
fainali iliyokutanisha mikoa 
tisa iliyofanyika Agosti 16, 
2022 na matokeo yake 
kutangazwa Agusti 17, 2022 
kwenye ukumbi wa Chuo 
cha Ualimu Tabora.
Hatua ya fainali ilihusisha  ya 
Dodoma, Shinyanga, 
Mwanza, Njombe, Lindi, 
Mtwara, Pwani, Kagera na 
Arusha ambayo vikundi 

vyake vilionesha uwezo wa 
kucheza ngoma za asili za 
mikoa mbalimbali ya Tanza-
nia.

Nafasi ya pili imechukuliwa 
na Mkoa wa Pwani, huku 
Mkoa wa Shinyanga ukishi-
ka nafasi ya tatu.
Akitoa maoni yake baada ya 
kutangazwa kwa matokeo 
hayo, Afisa Utamaduni 
Mwandamizi kutoka Ofisi ya 
Mkuu wa Mkoa wa Shinyan-
ga Bi. Janeth Elias ame-
wapongeza wawakilishi wa 
mkoa wake kwa nafasi waliy-
oipata.

“Vijana wetu wa Mwanza 

wamejitahidi kuonesha 
uwezo wao katika kuimba 
na kucheza ngoma za asili 
na hili kwetu ni endelevu 
hatutaishia hapa, bali 
tutaendelea kuwekeza 
nguvu ili kuendelea kudumi-
sha utamaduni wa mkoa 
wetu”.

“Mashindano haya yakawe 
chachu ya kuendelea kuenzi 
utamaduni katika mikoa 
yote ya Tanzania kupitia 
vijana walioshiriki sanaa za 
michezo kwenye UMI-
TASHUMTA na UMISSETA 
2022 ili vipaji tulivyoviona 
visiishie hapa” amesisitiza 
Bi. Janeth Elias.
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WUSM UMISSETA x UMITASHUMTA 2022

01 

Mwanza Mshindi wa Ngoma 
UMISSETA 2022 



Mkoa wa Dodoma umeubu-
ka Bingwa wa mashindano 
ya Sanaa za Michezo 
kwenye kipengele cha 
muziki wa kizazi Kipya 
(Bongo Flavour) katika 
michezo ya shule za sekond-
ari Tanzania UMISSETA 
2022 inayofanyika kitaifa 
Mkoani Tabora.

Fainali Muziki wa kizazi 
kipya iliyofanyika Agust 17, 
2022 kwenye ukumbi wa 
chuo cha ualimu Tabora iliju-
muisha mikoa ya Mtwara, 
Shinyanga, Dar es salaam, 
Kagera, Mbeya, Rukwa, 
Tabora, Dodoma na Man-
yara.

Nafasi ya pili imechukuliwa 
na Mkoa wa Mbeya, huku 
nafasi ya tatu ikienda kwa 

Mkoa wa Kagera hivyo 
kuhitimisha mashindano ya 
muziki wa kizazi kipya yaliy-
ojumuisha mikoa 27.

Akizungumza mara baada 
ya kutangazwa kwa ma-
tokeo hayo mmoja wa 
mashuhuda Bw. Jakobo 
Aloyce mwenyeji wa Tabora 
ambaye amekuwa akifika 
ukumbini kushuhudia tangu 
yaanze, amewashukuru 
majaji kwa kazi nzuri waliyoi-
fanya, huku akiwapongeza 
wanafunzi wote walioshiriki 
kwenye mashindano 

“Majaji wamefanya kazi 
nzuri na ngumu kutokana na 
umahiri wa vijana waliokuwa 
wanashindana kwenye 
kipengele cha bongo Fla-
vour hivyo nawapongeza 

kwa kutimiza vema jukumu 
hili” ameeleza Jakobo.

Akifungua mashindano ya 
UMISSETA 2022 Agosti 10, 
2022 Mjini Tabora, Katibu 
Mkuu Wizara ya Elimu, Say-
ansi na Teknolojia Dkt. Fran-
sis Michael, aliwataka vijana 
watakaoshiriki kwenye 
sanaa za michezo kuzingatia 
maadili.

Agizo hilo la Katibu Mkuu 
Wizara ya elimu lilionekana 
wakati wa mashindano 
hayo, ambapo vijana wali-
oshindana walijikita katika 
kuimba nyimbo zenye 
ujumbe wa kuhamasisha 
sensa ya watu na makaazi 
inayotarajiwa kufanyika 
Agusti 23, 2022.

Na Bryson Mshana – TABORA
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Mkoa wa Kigoma umebeba 
Kombe lingine la UMISSETA 
2022 katika uimbaji Kwaya, 
baada ya Ubingwa waliopa-
ta katika UMITASHUMTA 

Kigoma imeibuka bingwa 
baada ya kushinda katika 
fainali iliyokutanisha mikoa 
tisa iliyofanyika Agosti 16, 
2022 na matokeo yake 
kutangazwa Agusti 17, 2022 

kwenye ukumbi wa Chuo 
cha Ualimu Tabora.

Hatua ya fainali ilihusisha 
mikoa tisa ya Dodoma, Shin-
yanga, Mwanza, Njombe, 
Lindi, Mtwara, Pwani, 
Kagera na Arusha ambayo 
vikundi vyake vilionesha 
uwezo wa hali ya juu.

Nafasi ya pili imechukuliwa 

na Mkoa wa Kagera, huku 
Mkoa wa Njombe ukishika 
nafasi ya tatu.

Mashindano hayo ni chachu 
ya kuendelea kuenzi utama-
duni katika mikoa yote ya 
Tanzania kupitia vijana wali-
oshiriki sanaa za michezo 
kwenye UMITASHUMTA na 
UMISSETA 2022.

Na Bryson Mshana – TABORA
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Timu ya Mpira wa Meza ya 
Mkoa wa Mjini Magharibi 
Wanaume imetwaa ubingwa 
wa mchezo huo kwenye 
Mashindano ya Michezo na 
Sanaa ya shule za Sekondari 
Tanzania (UMISSETA 2022).

Mjini Magharibi imetwaa 
ubingwa baada ya kuwafun-
ga Mkoa wa Morogoro kwa 
Seti 3-1 fainali iliyochezwa 
asubuhi ya Agusti 17, 2022 
kwenye ukumbi wa Shule  ya 
Sekondari wavulana Tabora 
.

Nayo timu ya Kanda ya 
Pemba Wanawake, imetwaa 
Ubingwa wa mchezo huo 
baada ya kuwafunga ndugu 

zao timu ya Mjini Magharibi 
Kwa seti 3-1.

Katika Mashindano hayo 
Timu ya Mkoa wa Kaskazini 
Unguja Wanaume imeshika 
nafasi ya tatu baada ya 
kuwafunga Dar es Salam 
seti 3-1, na kwa upande wa 
Wanawake nafasi ya tatu 
imeenda kwa Mtwara wali-
oshinda seti 3-1 dhidi ya 
wenyeji Tabora.

Mwandishi wa habari za 
michezo kutoka visiwani 
Zanzibara Abubakar Kisan-
du ambaye yupo Mjini 
Tabora kushuhudia UMISSE-
TA 2022, anauzungumzia 
mchezo wa mpira wa meza 

kama moja ya michezo 
ambayo inasisimua na kuvu-
tia wengi.

“Ni mchezo mzuri, hauhitaji 
nafasi kubwa lakini unahitaji 
umakini na akili kuucheza, 
vijana wanaoucheza wana-
onekana kuupenda ndio 
maana wapo makini mno 
hata kwa kuwatazama tu”

“Nimekuwa nikihudhuria 
mashindano ya UMISSETA 
kwa miaka zaidi ya mitano 
sasa, mwaka huu ni tofauti 
sana hususani mpira huu wa 
Meza unaonekana kuleta 
watazamaji wengi” ameele-
za Kisandu.

Na Bryson Mshana – TABORA
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Mkurugenzi Idara ya 
Maendeleo ya Sanaa, Dkt. 
Emmanuel Ishengoma ame-
fanya mahojiano na Kituo 
cha Redio cha Uyui Fm 
Tabora, Agosti 17, 2022 
kuhusu Tamasha la Mini 
SensaBika litakalofanyika 
Agosti 19, 2022.

Tamasha hilo litafanyika siku 
ya Ufungaji wa Mashindano 

ya Michezo kwa Shule za 
Sekondari (UMISSETA), 
Uwanja wa Ally Hassan 
Mwinyi mkoani hapo.

Dkt.Ishengoma amesema, 
Tamasha hilo lina lengo la 
kuhamasisha wananchi 
kushiriki zoezi la Sensa ya 
watu na makazi Agosti 23, 
2022, ambapo litakua na 
kilele chake Agosti 21, 

katika Tamasha kubwa la 
SensaBika Concert litakalo-
fanyika viwanja vya Leaders 
Dar es Salaam.

Katika mahojiano hayo 
aliambatana na Wasanii 
Malkia Karen, Kayumba na 
Barobaro ambao ni miongo-
ni mwa wasanii watakao-
tumbuza siku hiyo.

Na Shamim Nyaki – WUSM

Mini SensaBika kufanyika Agosti 
19, 2022 Tabora
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Mkoa wa Dar es Salaam 
umefanikiwa kuingia katika 
Fainali ya Mchezo wa mpira 
wa Kikapu kwa upande wa 
Wasichana katika Mashinda-
no ya Michezo kwa Shule za 
Sekondari Tanzania.

Katika michezo iliyochezwa 
Agosti 17, 2022 upande wa 
Wavulana, Dar es Salaam 
imeiadhibu Morogoro 

vikapu 70 kwa 64, huku 
upande wa Wasichana 
ikiiadhibu wenyeji Tabora 
vikapu 34 kwa 24.

Kwa matokeo hayo, mechi 
za fainali zitawakutanisha 
Dar es Salaam na Mwanza 
upande wa Wavulana na 
upande wa Wasichana 
itakua ni kati ya Dar es 
Salaam na Arusha.

Mshindi wa tatu upande wa 
Wavulana itakua ni kati ya 
Arusha na Morogoro, huku 
upande wa Wasichana 
itakua ni kati ya Mwanza na 
Tabora.

Mechi hizo zitachezwa 
Agosti 18, 2022 viwanja vya 
Sekondari ya Wavulana 
Tabora.

Na Shamim Nyaki – WUSM
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Mikoa ya Songwe na Geita 
imefanikiwa kuingia fainali 
mchezo wa Netiboli katika 
Mashindano ya Michezo 
kwa Shule za Sekondari 
(UMISSETA) yanayoendelea 
mkoani Tabora.

Mkoa wa Songwe umeingia 

fainali baada ya  kuwaadhi-
bu Iringa magoli 80 kwa 20, 
huku Mkoa wa Geita  ukiu-
waadhibu mkoa wa  
Mwanza magoli 46 kwa 44 
katika mechi za nusu Fainali.

Mechi hizo zimechezwa 
Agosti 17, 2022 katika 

viwanja vya Sekondari ya 
Wasichana Tabora.

Kwa matokeo hayo, mchezo 
wa kutafuta mshindi wa tatu 
utawakutanisha mkoa wa 
Mwanza na Iringa kabla ya 
Mechi ya fainali Agosti 18, 
2022.

Na Shamim Nyaki – WUSM

Geita na Songwe Kuchuana 
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WUSM UMISSETA x UMITASHUMTA 2022

07



UMITASHUMTA | UMISSETA 
2022

www.michezo.go.tz

Limeandaliwa na Kitengo cha Mawasiliano Serikalini
Wizara ya Utamaduni, Sanaa na Michezo


