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Timu ya Mpira wa Wavu 
wasichana kutoka Mkoa wa 
Mtwara na ile ya Wavulana 
Mkoa wa Mwanza, zimefani-
kiwa kutwaa ubingwa wa 
UMISSETA 2022 katika 
fainali zilizofanyika Agust 
18, 2022 Mjini Tabora.

Michezo yote ya fainali ime-
chezwa katika uwanja wa 
Shule ya Sekondari wavula-
naTabora, ambapo katika 
mchezo wa fainali ya kwanza 
wasichana, Mtwara iliishinda 
Mbeya kwa Seti 3 – 0 na 
Mtwara kupata pointi 75 – 
30.

Fainali ya pili ilichezwa 
katika uwanja huohuo na 
ilishuhudia Mwanza Wavula-
na ikiwafunga wenyeji 
Tabora kwa Seti 3 -2 

Mwanza ikipata pointi 106 – 
100 katika mchezo ulikuwa 
wa kuvutia.

Mapema asubuhi ilichezwa 
michezo ya kuwatafuta 
washindi wa tatu ambapo 
upande wa wavulana Tanga 
iliishinda Mara kwa seti 3 – 0 
huku Tanga ikiwa imejiku-
sanyia pointi 76 – 62.

Mchezo wa kumtafuta 
mshindi wa tatu Wasichana 
ulihusisha Mikoa ya Dar es 
salaam dhidi ya Mara na 
ushindi kwenda kwa Dar es 
salaam iliyoongoza kwa seti 
3 -2 ikijikusanyia pointi 102 - 
92.

Matokeo ya timu za Mtwara 
na Mwanza yanarejesha 
kumbukumbu kwenye faina-

li ya michezo ya shule za 
msingi (UMITASHUMTA) 
iliyomalizika Agust 9, 2022 
Mkoani Tabora ambapo 
katika mchezo wa Wavu 
Mwanza wavulana iliibuka 
mshindi dhidi ya Mbeya, 
huku Mtwara wasichana 
ikiibuka mshindi dhidi ya 
Mwanza.

Michezo ya UMISHUMTA & 
UMISSETA 2022 iliyofanyika 
kitaifa Mkoani Tabora na 
kuzinduliwa rasmi Agust 2, 
2022 na Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania Kassim Majaliwa, 
inatarajiwa kuhitimishwa 
Agusti 19, 2022 kwenye 
uwanja wa Alli Hassan 
Mwinyi Mjini Tabora.

Na Bryson Mshana – TABORA
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Timu ya mpira wa kikapu 
wavulana kutoka Mkoa wa 
Dar es salaam, imeshinda 
ubingwa wa michezo ya 
UMISSETA 2022 baada ya 
kuibuka na ushindi dhidi ya 
Mkoa wa Mwanza.

Dar es salaam imeubuka na 
ushindi wa vikapu 86 dhidi 
51 vya Mwanza katika 
mchezo uliochezwa Agusti 
18, 2022 majira ya saa 5 
Asubuhi kwenye uwanja wa 
Shule ya Sekondari wavula-
na Tabora.

Katika mchezo wa kumtafu-
ta mshindi wa tatu, mkoa wa 
Morogoro umefanikiwa 
kupata ushindi baada ya 
kuifunga Arusha kwa jumla 
ya vikapu 68 kwa 42.

Kocha wa timu ya Morogoro 
Nicholous Nsana, amezung-
umzia mchezo wao dhidi ya 
Arusha akisema ulikuwa 
mzuri japo kulikuwa na 
mabadiliko ya ratiba kuanzia 
hatua ya robo fainali 
ambayo yalimsumbua katika 
program yake.

Hata hivyo ameeleza kuwa, 
kikosi alicho nacho ni kizuri 
kuendelea kushindana 
katika miaka ijayo kutokana 
na madarasa wanayosoma 
katika shule mbalimbali, 
hivyo ana uhakika wa kufan-
ya vizuri katika mashindano 
ya mwaka ujao.

“Nina wachezaji wazuri 
Sana na nafurahi kuwa bado 
wapo vidato vya chini am-

bavyo vinawaruhusu kuen-
delea kuwepo kikosini hata 
wakati ujao, hivyo tutaende-
lea kujipanga kwa ajili ya 
UMISSETA ijayo’ amemalizia 
Nsana.

Nahodha wa timu ya Moro-
goro Kelvin Sembe, amese-
ma wameridhika na nafasi 
ya tatu waliyoipata mwaka 
huu japo matarajio yao iliku-
wa kushinda ubingwa na 
sasa wanajipanga kwa 
wakati mwingine.

“Tulitamani kushinda ubing-
wa na tulikuwa na uwezo 
huo lakini hatujafanikiwa, 
mwakani tutatimiza malen-
go yetu” amemalizia Kelvin 
Sembe.

Na Bryson Mshana – TABORA

Dar es Salaam Mabingwa Kikapu 
Wavulana UMISSETA 2022
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Timu ya mpira wa kikapu 
wasichana kutoka Mkoa wa 
Arusha, imetwaa ubingwa 
wa michezo ya UMISSETA 
2022 baada ya kuibuka na 
ushindi dhidi ya Dar es 
salaam.

Arusha imeubuka na ushindi 
wa vikapu 77 dhidi 34 vya 
Dar es salaam, katika 
mchezo uliochezwa Agusti 
18, 2022 majira ya saa 2 
Asubuhi kwenye uwanja wa 
Shule ya Sekondari wavula-
na Tabora.

Awali ulichezwa mchezo wa 
kumtafuta mshindi wa tatu, 
ambapo timu ya wasichana 
mkoa wa Mwanza iliwashin-

da wenyeji Tabora kwa 
jumla ya Vikapu 38 – 18.

Mchezo wa Arusha dhidi ya 
Dar es salaam ulikuwa wa 
ushindani kutokana na 
wachezaji wa timu zote 
mbili kuonekana kujiandaa 
vema hali iliyopelekea buru-
dani kutoka kwa pande zote 
mbili.

Kocha wa timu ya Arusha 
Lukunok Laizer amesema, 
mchezo ulikuwa mzuri na 
ameipongeza timu yake kwa 
ushindi ambao amekiri kuwa 
haukuwa rahisi.

“Ulikuwa mchezo mgumu 
kutokana na uzuri wa timu 

ya Dar es salaam, tulijua 
tutakutana na upinzani 
mkali na tulijiandaa kwa hilo 
ndio maana tumeweza 
kushinda” amesema Laiser

Kwa upande wake Nahond-
ha wa timu ya Arusha Cath-
erine Loishiye Mollel amei-
elezea siri ya mafanikio yao 
kuwa ni kusikiliza maelekezo 
ya waalimu pamoja na 
kushikama baina yao.

“Tuliwasikiliza sana waalimu 
katika kila mchezo tangu 
mwanzo wa mashindano, 
sisi wachezaji pia tulikuwa 
kitu kimoja hivyo ilituwia 
rahisi kufikia malengo” 
amesisitiza Catherine.

Na Bryson Mshana – TABORA

UMISSEATA 2020, Arusha Bingwa 
Kikapu Wasichana
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Timu za mpira wa Miguu 
wavulana kutoka mikoa ya 
Mbeya na Geita, zimefaniki-
wa kuingia hatua ya fainali 
ya mashindano ya UMISSE-
TA 2022 kufuatia ushindi 
walioupata katika hatua ya 
nusu fainali.

Michezo hiyo ya nusu fainali 
imechezwa asubuhi ya 
Agosti 18, 2022 katika 
viwanja A na B vya shule ya 
wavulana Tabora na 
kushuhudiwa kandanda safi 
kutoka kwa timu zote.

Katika mchezo wa awali, 
timu ya Mkoa wa Mbeya 
ilikutana na Pemba mchezo 

ambao ulimalizika kwa 
Mbeya kuibuka na ushindi 
mwembamba wa goli 1 – 0.

Mchezo wa pili ulikuwa kati 
ya Mkoa wa Mwanza na 
Mkoa wa Geita ambao 
ulimalizika kwenda hatua ya 
penati baada ya timu zote 
kutoshana nguvu ya kuto-
fungana katika muda wa 
kawaida.

Hatua ya penati iliunufaisha 
mkoa wa Geita ambao 
ulipata penati 5 dhidi ya 4 za 
Mwanza hivyo mpira kumal-
izika Mwanza wakiwa wame-
kosa nafasi ya kuingia faina-
li.

Kufuatia matokeo hayo, 
Mbeya itakutana na Geita 
katika Fainali itakayochezwa 
Agusti 19, 2022 huku 
Mwanza na Pemba zikikuta-
na kumtafuta mshindi wa 
tatu katika mchezo wa 
awali.

Michezo ya UMISSETA 2022 
iliyofunguliwa Agusti 10, 
2022 na Katibu Mkuu 
Wizara ya Elimu, Sayansi na 
Teknolojia Dkt. Fransis 
Michael, inatarajiwa kuhiti-
mishwa Agusti 19, 2022 
kwenye uwanja wa Alli 
Hassan Mwinyi Mjini Tabora.

Na Bryson Mshana – TABORA

Mbeya, Geita Zatinga Fainali Soka 
Wavulana UMISSETA
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Mkurugenzi Idara ya 
Maendeleo ya Sanaa, 
Dkt.Emmanuel Ishengoma 
amefanya mahojiano na 
Kituo cha Redio cha CG Fm 
Tabora, Agosti 18, 2022, 
ambapo amesema maan-
dalizi ya Tamasha la Mini 
SensaBika litakalofanyika 
Agosti 19 yamekamilika.

Tamasha hilo litafanyika siku 
ya Ufungaji wa Mashindano 

ya Michezo kwa Shule za 
Sekondari (UMISSETA), 
Uwanja wa Ally Hassan 
Mwinyi mkoani hapo.

Dkt.Ishengoma amesema, 
Tamasha hilo lina lengo la 
kuhamasisha wananchi 
kushiriki zoezi la Sensa ya 
watu na makazi Agosti 23, 
2022, ambapo litakua na 
kilele chake Agosti 21, 
katika Tamasha kubwa la 

SensaBika Concert litakalo-
fanyika viwanja vya Leaders 
Dar es Salaam.

Katika mahojiano hayo 
aliambatana na Wasanii 
Khadija Omari Kopa, Malkia 
Karen, Lulu Diva, Kayumba 
Barobaro  pamoja na MC 
atakayeongoza burudani 
hiyo Mamy  Baby sambam-
ba na DJ Sweet Lady.

Na Shamim Nyaki – WUSM

Mini SensaBika Tabora Maandalizi 
Yamekamilika 
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Mkoa wa Dar es Salaam 
umefanikiwa kuingia katika 
Fainali ya Mchezo wa mpira 
wa Kikapu kwa upande wa 
Wasichana katika Mashinda-
no ya Michezo kwa Shule za 
Sekondari Tanzania.

Katika michezo iliyochezwa 
Agosti 17, 2022 upande wa 
Wavulana, Dar es Salaam 
imeiadhibu Morogoro 

vikapu 70 kwa 64, huku 
upande wa Wasichana 
ikiiadhibu wenyeji Tabora 
vikapu 34 kwa 24.

Kwa matokeo hayo, mechi 
za fainali zitawakutanisha 
Dar es Salaam na Mwanza 
upande wa Wavulana na 
upande wa Wasichana 
itakua ni kati ya Dar es 
Salaam na Arusha.

Mshindi wa tatu upande wa 
Wavulana itakua ni kati ya 
Arusha na Morogoro, huku 
upande wa Wasichana 
itakua ni kati ya Mwanza na 
Tabora.

Mechi hizo zitachezwa 
Agosti 18, 2022 viwanja vya 
Sekondari ya Wavulana 
Tabora.

Na Shamim Nyaki – WUSM

WUSM UMISSETA x UMITASHUMTA 2022

Dar es Salaam Yaingia Fainali Mpira 
wa Kikapu Wavulana na 
Wasichana UMISSETA
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