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Wizara ya
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Ushirikiano

Na Eleuteri Mangi - WUSM

Tanzania inashiriki Tamasha la
Tano la Sanaa na Utamaduni la
Jumuiya ya Afrika Mashariki
(JAMAFEST) 2022 ambalo lina-
fanyika nchini Bujumbura
Burundi likiongozwa na
Kaulimbiu “Kutumia Rasilimali
za Kiutamaduni kukabiliana na
Athari za UVIKO-19 kwa Nchi
za Jumuiya ya Afrika Mashari-
ki”.

Akifungua tamasha hilo Sep-
temba 5, 2022 katika Uwanja
wa Intwari Bujumbura nchini
humo, Rais wa Jamhuri ya
Burundi Mhe. Evariste Nday-
ishimiye amewashukuru
Wakuu wa nchi za jumuiya hiyo
kufanikisha vikundi vya
Utamaduni na Sanaa kushiriki
Tamasha la JAMAFEST 2022

i,"‘»\ ..\Hl."-\

AFEST Linasaidia Kukuza

a Rikanda

kwa mafanikio nchini Burundi.

“Tukio hili husaidia sio tu uba-
dilishanaji wa kisanii na kita-
maduni, lakini pia hukuza ush-
irikiano wa kikanda. Kuweza
kuandaa tamasha hili la Sanaa
na Utamaduni nchini Burundi,
ni dalili tosha kwamba UVIKO
19 ipo nyuma yetu ushahidi
kwamba jumuiya yetu ni thabi-
ti na kwa pamoja tunaweza
kukabiliana na changamoto
yoyote” amesema Rais Mhe.
Ndayishimiye.

Awali akiwakaribisha washiri-
ki wa tamasha hilo Rais Mhe.
Ndayishimiye, amesema
kutoka nchi mbalimbali za
Jumuiya ya Afrika Mashariki
amesema wafurahie sio tu

hewa ya Burundi, bali watafu-
rahia madhari nzuri ya Ziwa
Tanganyika, kula samaki aina
ya mgebuka,dagaa na kuhe
ambao wanapatikana katika
ziwa Tanganyika.

Aidha, Rais Mhe. Ndayishimi-
ye amesisitiza umuhimu wa
Tamasha hilo na kusema kuwa
linanaongeza kuimarisha
umoja na muingiliano kati ya
watu wa wa Jumuiya ya Afrika
Mashariki.

Tamasha la JAMAFEST linafan-
yika kwa mzunguko ambapo
mwaka 2022 ni zamu ya nchini
Burundi baada ya kufanyika
tamasha la 4 kufanyika kwa

es Salaam 2019.
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1shdM oto Anyanyua jangowe
JAMAFEST Nehlm Burundi '

Na Eleuteri Mangi - WUSM

Msanii maarufu katika kughani
mashairi nchini Tanzania
Mrisho Mpoto, maarufu
'Mjomba’ amepeperusha vema
bendera ya Tanzania Tamasha
la Tano la Sanaa na Utamaduni
la Jumuiya ya Afrika Mashariki
(JAMAFEST) nchini Burundi.

Msanii Mjomba amekonga
nyoyo za washiriki wa Tama-
sha la JAMAFEST na wananchi
wa Burundi kwa wimbo wake
wa “Wewe ni nani” wakiongo-
zwa na Rais wa Jamhuri ya
Burundi Mhe. Evariste Nday-
ishimiye = ambaye alikuwa
Mgeni Rasmi katika ufunguzi
wa tamasha hilo.

Akishangiliwa na mamia ya
watu waliohudhuria ufunguzi
wa tamasha hilo Setemba 5,
2022 katika uwanja wa
michezo wa Intwari Bujumbu-
ra, Mjomba amesisitiza wana-
nchi wa Jumuiya ya Afrika
Mashariki kutambua thamani
ya utamaduni wao ambao
ndiyo alama inayowapa heshi-
ma na kujitofautisha na matai-
fa mengine.

Katika ufunguzi huo, kila nchi
mwanachama wa Jumuiya hiyo
walikaribishwa kutoa ujumbe
na kuburudisha hadhira, ndipo
zamu ya Tanzania ilipofika
ilikuwa shangwe na nderemo

kumuona msanii Mpoto
akiingia akiwa taika mavazi ya
asili na kucheza kwa mtindo
wa Kiafrika kwa kuonesha
sarakasi safi, kutumia moto
bila kuungua na kuuzima,
kuonesha umahiri wa kucheze-
sha vifaa kwa kutumia miguu
ikiwemo kuzungusha ngoma
na kubeba meza.

Tamasha la JAMAFEST linafan-
yika kwa mzunguko ambapo
mwaka 2022 ni zamu ya nchini
Burundi baada ya kufanyika
tamasha la 4 kufanyika kwa

es Salaam 2019.
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WIZARA YA UTAMADUNI SANAA NA MICHEZO

Limeandaliwa na Kitengo eha Mawasiliano
Serikalini - GRU

Mawasiliano

P.O. Box 25, Dodoma,Tanzania
Mji wa Serikali Mtumba
Telephone: +255 26 2322 129
Nukushi: +255 26 2322 128
Barua pepe: km@habari.go.tz




